Guest viewing is limited

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Chú gà này có hơn cả 3 tuần nay rồi nhưng chua có dịp post lên. Tướng con này thì chuẩn theo dạng gà Serama nhưng cái đuôi hơi nhỏ. Chưa cân nó nhưng hình như là class B. Xin các bạn thưởng thức chú ta. Hy vọng hàng xóm không gọi thành phố báo con gà nó gáy làm phiền họ:a04: Chứ thành phố mà biết được thì hết nuôi. huhu.. :)

<EMBED src=http://i412.photobucket.com/player.swf?file=http://vid412.photobucket.com/albums/pp205/LacViet2009/GaSerama_converted.flv width=448 height=361 type=application/x-shockwave-flash wmode="transparent">

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
Con gà khá đẹp đó anh lạc viêt. Em thấy đuôi nó không nhỏ đâu mà là hơi ngắn nhưng chắc chắn nó sẽ mọc dài hơn vì có thể nó bị gãy đuôi. Con này cựa đã dài được khoảng 1cm rồi thì cũng được khoảng 8 tháng, anh cố chăm sóc đuôi nó sẽ dài ra, khi đuôi dài ra nó sẽ cong xuống nhìn đẹp và cân đối gà lắm anh ah. Con này anh mua bên đó giá bao nhiêu vậy anh

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Cám ơn anh nvhung. Theo nhận xét của em thì thấy con này đuôi có bản ngắn nên không xoè xuống dưới. Còn mấy cái đuôi dài phía trên thì ok rồi, chỉ mấy cái đuôi phía dưới quá ngắn trong không được cân đối lắm. Anh nói đúng đó, con này cũng khoảng 8-9 tháng (theo lời người chủ củ). Hy vọng sang năm sau khi thay lông thì sẽ đẹp hơn. Con này em mua hết $100. So với giá loại gà serama bên này thì giá con em mua không mắc cũng không rẻ. Loại class A thì mắc tiền hơn khoảng trên $200 một con trống (giá mắc vì gà đẹp nhưng quá nhỏ không sinh sản được, chỉ dùng để đi show thôi). Loại B như con em có thì khoảng $250-300 một cặp hay khoang4 $150 một con trống. Còn class C hay D thì có khi họ cho không, chỉ tốn tiền chuyên chở hay bán rất rẻ.
Hàng ngày sau khi đi làm về hay khi nào cuối tuần rảnh rổi em mang nó ra cho đi chung quanh vườn như clip trên. Bình thường thì em nhốt nó vào cái lồng nhỏ. Cái mà em lo nhất là hàng xóm họ thưa với thành phố vì tội gà gáy buổi sáng. Bên này luật lệ khó khăn mà thành phố em ở không cho nuôi gà trống, chỉ cho nuôi gà mái thôi (vì không gáy nên không làm ồn). Có những thành phố lân cận họ cho nuôi gà trống với 1 số điều kiện. Hiện giờ thì chưa thấy thành phố xuống kiểm tra nên yên tâm tý. Khi nào có ai thưa thì lại bán lại cho chủ cũ, hehe...

chaomao_dt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú gà trông đẹp đó anh LV,chúc mừng anh nha.Nhưng nghe theo lời anh nói thì chắc nó ko biết sẻ quay về với chủ củ ngày nào nhỉ.Hy vọng là TP ko xuống kiểm tra và ko cho nuôi anh nhỉ:a09:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom