Guest viewing is limited

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0
Tình hình là em mới tậu được 1 em gà trống rừng từ Lâm Đồng ra ngoài Hà Nội này..Vì chủ cũ nuôi có khi từ lúc bóc trứng nên em ấy cũng khá dạn.Ra ngoài này mình thấy em ấy bắt đầu nhú cựa rồi.Mình muốn hỏi là bây giờ gà rừng mình nuôi mình có thể dùng xích nhỏ xích chân em ấy lại rồi cho đứng yên ở 1 cầu có được không..như vậy có ảnh hưởng gì tới chân và sức khỏe ko ạ ( kiểu giống chim vẹt xích chân ấy) và tiện thể muốn hỏi cách chăm sóc em ấy như thế nào để em ấy có sức khỏe và lúc nào cũng gáy te te được..hiện tại mình mới chỉ cho em ấy ăn thóc + gạo tấm + rau xanh + ( gián ,,giun,,,ếch ngóe ) thôi ạ..Mong các cụ nào có kinh nghiệm + đam mê với gà rừng thì chỉ bảo giúp em với nhé...Tiện thể cho em hỏi giờ em muốn kiếm thêm 1 chú gà mái rừng thì kiếm ở đâu là tiện nhất..Nếu ko có mái rừng thì mình ghép với gà tre mái có được không ạ :a22::a22::a22:!!!

Tuấn_Hn

SVC$
0
CÓ bác nào giúp em với không ạ...help me please :a34::a34::a34:!

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Gà mái rừng thì thiếu gì , hiện tại mình đang có 5 em mái zin , nhưng khả năng kevin nuôi hơi khó , vì đây mình nuôi gà zin . chế độ ăn như của kenvin là tạm ổn , bên cạnh đó bổ xung thêm trái cây tươi nhé . gà rừng nòi rất cần trái cây trong khẩu phần ăn đó .
Thiết Mộc Chân
Thân !

Tuấn_Hn

SVC$
0
Chào bạn..Hình như bạn cũng ở Lâm Đồng đúng không vậy ? Em này của mình mới mang ra ngoài này được gần 1 tháng rồi..Đây là 1 trong 3 con trống mà ông chú mang ở trong đó ra tặng cho mình ( Ông có rẫy cà phê trong đó nên 1 năm cũng vô đó khoảng 3,4 lần à )..bạn thấy mình dùng xích xích chân lại có ổn không vì nhà mình không thể nuôi chuồng được...hihi..Còn việc em mái rừng mình cũng mới hỏi được ở trên Tuyên Quang..người ta báo giá là 300k/ 1 con..bạn thấy với giá đó thì liệu có phải là mái rừng không hay chỉ là mái lai thôi ...:a43::a43::a43:

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Gà rừng thì nuôi xích là chuyện bình thường thôi mà , mà dùng dây dù chuyên giành cho gà nhé bạn . bạn dùng 1 cái móc xoay móc vào sợi dây cột cổ chân nó nha , loại móc này bán lẻ 10k/1 cái , mua 1 hộp có giá là 3k/1 cái . để chân nó không bị thương . giá gà ở tuyên quang thì mình không rõ . hiện tại chỗ mình thì mình nhập vô 200k/1em mới ra khỏi rừng . tiện cho hỏi ông chú bạn ở chỗ nào vậy , xem có gần nhà mình không .

Tuấn_Hn

SVC$
0
Mình cũng không rõ ông cậu có rẫy ở đâu nữa vì nhà ông cậu ở ngoài này mà..chỉ biết ở trong Lâm Đồng thôi ( chắc ông ấy ở chỗ nào trồng nhiều cà phê ấy :a24::a24::a24:) .thấy bảo là từ đó xuống thành phố Đà Lạt gần 50km thì phải.Mình thấy ông ấy nói tầm tháng 10 vào thu hoạch cà phê thì phải..mình cũng đang định tới đợt đó vô trong đó kiếm 1 vài em chim ra ngoài này chơi :a12::a12::a12:..Trong đó gà trống rừng có giá không bạn ?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom