Guest viewing is limited

lethanhnghi1234

"...bay về phương Nam..."
SVC$
0
Chào các bác, cách đây mấy hôm có qua nhà ông chú (đằng vợ) ở Nghệ An chơi, thấy có con gà (nghe nói là rừng) các bác xem hộ xem cháu nó đạt bao nhiêu % giúp.

Với trình độ gà rừng bằng 0 như em, em vẫn thấy chú này hơi to đô so với gà rừng thì phải, bọn rừng phải quắt quắt còi còi tí chứ các bác nhỉ. Hai nữa là gà rừng thì khác gì chim, có mà nuôi 2-3 năm cũng cứ thấy người là nhảy chứ sao lại tương đối thuần như thế này. Em xem chân nó, coi như nó là chim đi, thì cảm giác chú này chừng hơn 1 năm tuổi chứ chả già được. Các bác cho ý kiến giúp với, cảm ơn nhiều View attachment 5660

Cái nữa cho chắc ăn View attachment 5661

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có thể khẳng định đây là chú gà lai . bao nhiêu% thì chưa giám khẳng định . gà rừng zin tích trắng , con của bạn tích có trắng nhưng không trắng hoàn toàn .

Chào Mào Hót

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Gà rất đẹp nhưng lai rồi bạn ạ, cái tích không trắng như gà rừng rặc ...

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...nhìn bộ lông đuôi ...và sắc lông...chú gà nay lai mất rồi...dù sao đây là 1 chú gà rất đẹp...nuôi chơi cũng được...

phamngoctien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
gà này là gà lai f2 rồi bạn ạ.đầu tiên người ta lấy con gà rừng cho ghép với gà mái tre và sau đó lấy đàn con nuôi lớn lên và lấy gà rừng chuẩn đạp với gà mái lai gà rừng với gà tre f1 và sau đó là ra chú gà này của bạn .vì gà rừng 1 năm chỉ đẻ 1 lần lên là đợi 1 năm đc 6 7 chú gà con thì nâu quá :a15:.ý kiên riêng mình thôi nhá nếu nói sai xin đừng đáp gạch :a20:

xich tho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình nó cũng đẹp thôi ko vấn đề gì vì nuôi cảnh mà:a05:

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trong lâm đồng đang là mùa bẫy gà rừng , bác nào có nhu cầu vô đây chơi , gà bắt từ rừng 100% chỉ khoảng 200k

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
gà này lai nặng rồi. nhìn cũng đẹp.
gà rừng mà 1 năm đẻ 1 lần chắc nó tuyệt chủng thời với khủng long rồi...................

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom