Guest viewing is limited

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0
CCR vừa mới mua con gà tân châu lai, CCR cho nó ăn 1 cóng lúa to , từ sáng đến tối nó không chịu ăn cái gì, tuy nhà không có đất thả nó ra, làm sao để cho nó khỏi lười ăn ạ !
Thanks

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
CCR vừa mới mua con gà tân châu lai, CCR cho nó ăn 1 cóng lúa to , từ sáng đến tối nó không chịu ăn cái gì, tuy nhà không có đất thả nó ra, làm sao để cho nó khỏi lười ăn ạ !
Thanks
Chắc mới về nó nhát nó ăn đủ liều lượng thôi nó không giám ăn nhiều, hay nó ngán lúa anh thử cho nó ăn gạo hay cơm nguội gì đó thử coi nó có ăn không.Vì em cũng có gà mới mang về lúc đầu nó ăn lúa ăn xong qua ngày sau nó hông ăn nữa em thử cho nó ăn gạo và com nguội thì nó mỏ ăn liên tục và nhớ lâu lâu thả vài viên sỏi nhỏ cho nó ăn nha anh cho gà dễ tiêu hóa đó mà!đó là những gì em bít, không bít những lời trên cỏ thể giúp gì được cho anh hay không!:a04:

merci_lavie

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác làm theo công thức sau: lá chanh thái chỉ, muối, tiêu, chanh :a37: hehehe em đùa thôi hihi, bác thử coi lại xem trc đó em nó ở nhà chủ cũ có ăn uống bt ko, xem gà có béo tốt hay còm nhom để xem em nó có bị bệnh tật gì không chứ bt nếu ở nhà ngta mà không sao, mua về mà em nó không chịu ăn thì hơi vô lý, bác đổi thử cho em nó ăn cơm hoặc gạo xem có khá hơn không, nếu em nó không chịu ăn thì bác cứ bắt ra đút cho em nó cơm đã vẩy nước cho hạt không dính, cho em nó ăn 1 diều căng rồi cho thêm 2 viên B1, bác theo dõi vài ngày xem có khá hơn không, nếu không thì sẽ tìm cách khắc phục tiếp hihi bác chú ý chuồng trại nên thông thoáng, tối ngủ nên quây màn kín để tránh muỗi hỏi thăm, nhiều em bị rù là do muỗi mang bệnh đốt đó bác, hoặc cũng có thể em nó bị trúng gió, bỏ ăn. Bác nên chú ý về khâu chuồng trại này hihi:a16:
Thân!

chichbong14

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình cũng gặp trường hợp này rùi .Cũng ko có gì đáng lo ngại đâu bạn .Chẳng qua chắc là bạn quý nó quá nên lo lắng vậy thui.Lúc trước mình cũng có 1 chú gà tre cũng kén ăn lắm ko ăn bất kể thù gì ngoài lúa và cỏ hihi.Bỏ cám vô vài ngày đói thì cũng phải ăn thui.bây h mình bỏ bắp hạt cũng ăn hihi có dịp bạn post hình em nó lên để mọi người chiêm ngưỡng nhé! Thân :a31:

tieude_mechim068

"đam mê chòe lửa"
SVC$
0
theo mình nghĩ đây là tình trạng chung của những anh em nuôi gà mà trong chuồng gà lúc nào cũng có thuéc ăn, vì như thế thì gà sẽ ăn không căng được bầu diều đãn đến tình trạng gà không được mập và kén ăn. do đó người chủ sau sẽ rất khó nuôi. để khắc phục tình trạng này thì trước hết bạn nên ra ngoài tiệm thuốc tây mua 1 vĩ thuốc B complex C của mỹ, giá chỉ 4 nghìn thôi. về cho gà uống mỗi đêm 1 viên( uống trước khi cho gà đi ngủ), nên cho ăn theo bữa, tức là ăn đúng giờ giấc, mỗi ngày bạn cho ăn 3 lần( nếu bạn rãnh), không thì 2 lần cũng được, đến giờ ăn thì bạn móc lúa vào,nếu thấy gà không ăn nữa thì lấy lúa ra( dù gà ăn được rất ít lúa) bạn cứ nuôi như thế khoảng vài tuần thì gà sẽ ăn rất tốt. chúc bạn thành công.thân

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
theo mình nghĩ đây là tình trạng chung của những anh em nuôi gà mà trong chuồng gà lúc nào cũng có thuéc ăn, vì như thế thì gà sẽ ăn không căng được bầu diều đãn đến tình trạng gà không được mập và kén ăn. do đó người chủ sau sẽ rất khó nuôi. để khắc phục tình trạng này thì trước hết bạn nên ra ngoài tiệm thuốc tây mua 1 vĩ thuốc B complex C của mỹ, giá chỉ 4 nghìn thôi. về cho gà uống mỗi đêm 1 viên( uống trước khi cho gà đi ngủ), nên cho ăn theo bữa, tức là ăn đúng giờ giấc, mỗi ngày bạn cho ăn 3 lần( nếu bạn rãnh), không thì 2 lần cũng được, đến giờ ăn thì bạn móc lúa vào,nếu thấy gà không ăn nữa thì lấy lúa ra( dù gà ăn được rất ít lúa) bạn cứ nuôi như thế khoảng vài tuần thì gà sẽ ăn rất tốt. chúc bạn thành công.thân

bạn tieude_mechim068 nói khá rõ về sinh lý của con gà. khi bạn bỏ thức ăn như vậy thì tạo nên thói lười ăn của gà. ngoài ra nếu gà ăn không tiêu thì cách dân gian thường dùm là bạn lấy lá é trắng , nếu không có thì lấy lá é quế (ăn phở) cũng được. bạn đâm hoặc xay dậm dậm cho nó uống sẽ ổn.
chúc bạn thành công

thân
thanhbonsai

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
gà k chịu ăn thì bác chịu khó nhồi cơm vào cho nó. rồi cho uống thêm B1 đảm bảo lại ăn khỏe như trâu ngay

minhkhoa_2603

Thành viên tích cực
SVC$
0
gà bác nên cho ăn theo cữ:sáng 7h cho ăn cám trộn cơm trộn lúa ,nếu ăn no rồi thì rút máng thức ăn ra ngay,ko nên để luôn ở trong chuồng vì sẽ làm cho gà ăn lưng lửng ko ăn no,bồi cho nó thêm thức ăn động vật như dế,thằn lằn,côn trùng,trưa cho ăn cà chua hay rau xà lách ,giá...cho đủ chất.chiều 5 h cho ăn lúa ,nếu nhà bạn có lá lược vàng thì cho no ăn 1 lá mỗi ngày,đảm bảo gà khỏe ko bị bệnh.
trên đây là 1 tí kinh nghiệm nhỏ,monh ae chỉ giáo thêm!:a24:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom