Guest viewing is limited

nhocminh284

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhà em có nui 1 em gà tre đá, đá rất lực nhưng đá khỏang gần chục chân là thở. Mong Ae chỉ em cách chữa . Thanks ae nhìu!

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
nếu đá chục chân mà không lên đờm thì do nguyên nhân thiếu nắng bác ah.bác có thể nói thêm nước nuôi và chăm sóc gà của bác như thế nào cho ace biết thêm được không?

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
gà tre thì mình chưa chơi.mình cũng có một thời chơi gà chọi...có phương pháp cách om gà chọi thế này bạn coi có áp dụng được không nhé
gà mà đá hay thở..nó có nhiều yếu tố và nguyên nhân..gà tơ hay gà già..cốt đã lên đến đâu rồi..gà bạn cho đi đá dợt nhiều hay ít....bạn có hay cho chay nặng không..
bạn phải cho nó chạy nắng nhiều...sáng sớm bạn mang ra sân cát tung lên tung suống cho gân cốt nó cứng....khoảng 5---6 gày bạn bịt của lại cho nó đá dắp dắp độ 10p thôi vì gà tre hầu như người ta toàn đá cửa...
chế độ chăm nó đừng có ngày nào cũng cho ăn mồi tươi nhiều mà nó béo thì con gà rất phở gà...
mình nói gắn gọn thế thôi...bạn thử coi sao

nhocminh284

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
gà mình là gà tơ cựa lú hột bắp rồi. Còn chế độ nui ntn:
sáng 7:00 cho gà tắm 9:00 cho ăn lúa ngâm
chìu 5:00 cho ăn một cử lúa nữa
trưa cho ăn cám chicken king cách vài bưa cho ăn thịt bò giá, rau xanh
lâu lâu cho ăn bắp hột
cách 4 ngày xổ 1 lần
chế đọ nui của mình như z đó anh "zen" xem giúp

nhocminh284

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
À quên, sáng mình còn vỗ hen và cho tắm nắng nữa. Tắm khoảng 1h

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
chế độ cho ăn của bạn vậy là được rồi!nếu cho ăn thêm lươn con cách ngày vào buổi tối nữa thì tốt hơn hoặc mỗi ngày cho ăn thêm 1 ít tép tươi thì chú gà của bạn sẽ sung hơn hay tục.
sáng ra bạn tắm rượu sau đó phơi nắng,thường mình phơi gà từ sáng tới trưa(tại chỗ mình ở nắng hơi yếu) rồi cất vào chỗ râm,gà phơi nắng 1 tiếng thì hơi ít.
bạn thử như cách mình trình bày xem sao
Thân

nhocminh284

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn anh"zen" mình sẽ thử. À! cho mình hỏi mình hỏi mình tính cho nó đeo chì có đc k? Nếu đc thì chỉ mình cách làm nhá

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom