Guest viewing is limited

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
đây là file ốc mít của nhà mình nay post lên cho vui có dỡ thì cũng chê nha. em này được mình nuôi 4 tháng rồi từ chuyền lên cực dạn và nay đã ăn sâu với trứng kiến phà phà hót suốt ngày đặc biệt siêng chẻ lắm

---------- Post added at 07:02 PM ---------- Previous post was at 06:50 PM ----------

phiền bà con down về nha ocmit.mp3:a11:

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng vừa nuôi đuoc 3 con ốc mít đây.cũng có 1 con kêu tạch tạch tạch như con của bạn rồi,nhưng mình nó chẻ(bit ...si.... bit....si.... bit) nghe tiếng đó hay quá.bạn có thể cho mình xin 1 file có tiếng đó được k?k biết tụi nó nghe k nó có hót theo k? cảm ơn trước nhé!

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
hay wa' vậy ta thâu xong có nghe lại ko vậy hay gửi lên diễn lun file gi chẳng nghe được tíng chim hót mà cũng chẳng nghe được gì

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
MÌnh cũng thích nuôi ốc mít rồi đấy! Các bạn cho mình hỏi chim ốc mít có thể vào cám khuyên được không? Và chăm sóc có khác gì khuyên không?

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
thường thì OM chỉ cho ăn chuối + trứng kiến + cào cào non + phơi nắng tắm là ok bạn, ít ai vô cám lắm, vì vô cám lông chim sẽ xấu không dc tự nhiên :D. Muốn chim đẹp thì bạn có thể cho ăn lăn quăng ( nguy hiểm nha ) :D

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lâu quá không bên này thấy chủ đề của mình được mọi người chú ý quá. bữa nào mình sẽ thử ghi âm thử tiếng hót của nó (chụt chít chụt chít...) nhưng trước đây mình thử ghi âm vài lần rồi chỉ có tiếng chít thôi( tùy con nha các bạn có con ghi âm không nghe gì luôn)
Ah mình đang có con ốc mít (cổ đỏ) đi giọng như tiếng chuông reo vậy nghe rất ngộ nếu ghi âm được thì mình sẽ chia sẽ cho các bạn OK.
Còn vấn đề vô cám khuyên cho ốc mít ăn thì cận thận nha(vẫn được), còn cho ăn lăng quăn thì phải nói là rất tốt nhưng khi thiếu lăng quăng khoảng 3-4 ngày thì xù như bông gòng... tốt nhất là bạn cho ăn nhện vừa sạch nhà mà chim lại mau xung nữa

Chỉnh sửa lần cuối:

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình đã thử ghi âm em có chùm lông đỏ rồi nhưng không ghi âm được nên mong các bạn bỏ qua nha. Đây là em mình mới thu thập của anh hàng xóm(năn nỉ muốn gãy lưỡi luôn) em nó đang trong thời kì thay lông trong cũng giống như con chim nhà em nhưng chùm lông của nó nhiều hơn 1 chút và đậm hơn
http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=xjdywmmmdy3&thumb=4
imageview.php

imageview.php

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
chú ốc mít của em đang thay lông rụng lung tung hết rồi! Vì ngoài miền Bắc khôngmua được trứng kiến liệu thay bằng cào cào non có được không các bác? Cho ăn cào cào non em nó có trổ lông nhanh hơn không ạ?

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
mấy bác có gặp ốc mít bông chưa? hum bữa bác RO_BÉO có đem ra hội Chào Mào BÌNH THẠNH một em ốc mít bông 2 3 mùa gì đó đẹp ghê mấy bác ( bông trên cánh khoăng hai chục cộng ấy)? . thấy cũng thích thiệt. hum bữa máy hết pin hok thì chụp hình lại kỷ niệm.hichic
thân
tahnhbonsai

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
con OM có chùm lông đỏ của bạn đẹp ghê ha, mình cũng có 1 con 3 mùa là chim mồi, nhưng lông màu cam:D. Con của RoBeo bán rồi mà :D

airsoftninhbinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chú ốc mít của em đang thay lông rụng lung tung hết rồi! Vì ngoài miền Bắc khôngmua được trứng kiến liệu thay bằng cào cào non có được không các bác? Cho ăn cào cào non em nó có trổ lông nhanh hơn không ạ?

Trứng kiến thì nhiều lắm có điều bạn chưa tìm đúng chỗ thôi, hôm nào rảnh qua mình tặng vài tổ cho chú OM nhà bạn nhé. Thân.

nguyenthe_82

Thành viên mới
SVC$
0
minh co con oc mit nhung kg chiu hot, ban nao co file oc mit, huyt co thi cho minh xin. Mail luthenguyen@gmail.com. cam on nhieu

---------- Post added at 09:54 AM ---------- Previous post was at 09:49 AM ----------

con oc mit nha minh kg chiu an bo gay, cung kg chiu uong mat, no an chuoi kg a, co ai giup minh voi, vi minh nghe chim oc mit an bo gay, uong mat thi rat sung phai khg

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom