Guest viewing is limited

testter

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào anh em, mình có thằng bạn nuôi con than 3 mùa, nhưng nó ít chăm, toàn treo trên lầu, cả đời ko cho tắm, phân đóng thành núi, ăn cám ko nguồn gốc, châu chấu, sâu quy là món xa xỉ, tóm lại nếu mà có tòa án xét xử việc ngược đãi chim thì thằng bạn mình sẽ lãnh án tử hình lun quá :a43:
Thấy em đó tội quá, minh xin nó về nuôi phần nào cải thiện tình hình. Nhìn kỹ lại chim bị yếu chân (hoặc bị tật gì đó) đứng trên cầu rất tội trông cứ như muốn ngã xuống vậy, thằng bạn bảo nó bị vậy lâu ròi, còn ở mí mắt thì có vệt cườm thì phải, thấy lông ko mọc ở chỗ đó.
Em nó hót lai ra (thằng hành hạ kia bảo thế), còn mình thì chưa nghe. Dc cái tắm như vịt, trưa bắt về cho vào lồng tắm nhào xuống luôn.
Mình up clip lên nhờ ae xem giúp em này trị dc bệnh yếu chân và hạt cườm kia ko?
Nếu dc chỉ mình cách chữa với nhé, thanks all

<iframe src="http://www.youtube.com/embed/TU86dQ50JnY" allowfullscreen="" frameborder="0" height="315" width="420"></iframe>

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn coi kỹ chân xem có bị nổi mục, sưng hay bị thương gì không và giúp rửa vết thương vài ngày sẽ khỏi,. tắm táp , phơi nắng và cho ăn mồi tươi tẩm bổ. có thể bị rớt lông nhưng không sao. Chúc bạn như ý.

Thân

testter

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình sẽ chăm sóc như vậy, nhưng nghe bảo cho ăn thịt bò sẽ cứng chân hơn đúng ko bro?

zundat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình bạn nên bỏ cái cầu kia đi, có vẻ trơn quá thay vào 1 chiếc cầu bằng gỗ hoặc cành cây có ma sát chút. Vài lời góp ý có gì không phải mong bạn bỏ qua. Thân!

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Đúng như bạn zundat nói , bạn thay ngay cầu nhỏ hơn chứ cầu đấy to và trơn nên em nó đứng ko vững. chăm cho em nó thêm mồi tươi hàng ngày thì em nó sẽ nhanh nhẹn thui.

thanhnam1210

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Cả nhà! Theo mình biết thì cườm ở mắt mà bạn nói là bâu đấy, có thể dẫn tới mù mắt chim, nó sinh ra khi chim ở điều kiện rất bẩn, trước mình có con Mi mua về nó cũng bị thế mình bôi xanh etylen (dùng để bôi cho người bị canh trâu hay phỏng dạ) là khỏi, còn chân chim yếu thì bạn nên cho nó ở cái lồng cao lắp thêm may cái cầu cho nó nhảy và làm theo bác Diep Đại Thành là ok! Chúc chim bạn mau khỏe

tongquan

"Cuộc đời ... như là chiêm bao"
SVC$
0
Theo tôi thì chim vừa thiếu chất vừa bị bỏ bê tập luyện nên cơ gân bị yếu (nhưng vẫn còn sức bật). Bạn nên cho chim vô lồng phóng hoặc lồng to như aviary, dưới nền là đất. Trong đó dùng cầu là cành cây hoặc có trồng cây cho chim luyện tập, lúc đầu thì đặt cầu cao thấp gần nhau cho chim dễ chuyền cành, rồi từ từ nới rộng khoảng cách, mồi tươi no nê đều đặn, khi cho ăn thì cho cào cào dưới nền đất, cóng thức ăn cũng từ từ dời chỗ đặt cách xa nhau... nhằm tạo cho chim phải dời chỗ để ăn, không nên cho ăn thịt vì dễ bị tiêu chảy. Khoảng thời gian một hai tháng là chim có cơ gân vững hơn sẽ đứng thẳng lên được.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom