Guest viewing is limited

solotens_quang

Thành viên mới
SVC$
0
Show vài tấm em ngực hồng phá phách của em
Các bác cho em hỏi vẹt này có dậy nói được ko?

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
em này dạy nói tốt đó bác. mà ko biết là bác nuôi chim con hay chim già lên. nhìn hình thì em nó cũng có tuổi rồi. nếu chim già rồi thì chỉ nuôi cho đẹp thôi. còn chim non nuôi lên thì dạy nói tốt

solotens_quang

Thành viên mới
SVC$
0
em này dạy nói tốt đó bác. mà ko biết là bác nuôi chim con hay chim già lên. nhìn hình thì em nó cũng có tuổi rồi. nếu chim già rồi thì chỉ nuôi cho đẹp thôi. còn chim non nuôi lên thì dạy nói tốt
Chim này mình bị lừa bác ạ!Thằng bán chim rong nó kêu đang học nói.Mua về ko nói ko hét gì luôn
Bác đoán độ tuổi em này khoảng bao nhiêu ạ!Buồn nhỉ chỉ nuôi cảnh thì gay quá

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
hì. mà quê bác ở đâu ạ. mình ở vùng rốn của loại này đây ạ. chim thì trừ chim con lên mới biết được tuổi chứ chim già rồi nói xác định tuổi cho em nó cũng bó tay ạ, ko thể đoán chính xác được. nhưng nhìn bộ mã với cái tròng mắt em nó thì theo mình em nó chưa quá được 2 tuổi đâu ạ. cái này kiên trì nuôi thì cũng có thể bập bẹ nói và huýt sáo được đó bác. nhìn con chim đó cũng đẹp quá chứ. bác nuôi lên 1 thời gian nữa em nó dạn hơn nó sẽ kêu két két suốt ngày nghe cũng vui tai lắm ạ. nếu may mắn là em chim non mùa này đã trổ mã xong thì khả năng tập nói vẫn còn ạ, nhưng phải kiên trì. chúc bác thành công.........

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom