Guest viewing is limited

iloveyoumicky

Thành viên mới
SVC$
0
bạn chơi với nó nên mang cái bao tay da vào ,cắt cánh nó rồi siêng chơi với nó! nó cắn đau thì đừng hỏi nữa!mình nuôi 1 lần rồi nhưng vẹt con nó kêu quá nên cho rồi! mình thích yểng nhưng tìm chưa ra chim non !
hix sao mình không nghĩ ra là phải đeo bao tay nhỉ hihi:a21: nhưng mà mấy hum nay nó không cắp đau rồi, chắc cũng đã quen người. yểng thì mình thấy nói được nhiều hơn vẹt nhưng ở ngoài mình cũng có nhiều chỉ có vẹt là không có. mà sao mình dậy nó nói nó trả thèm nghe gì cứ hễ chị mình nói chuyện là nó dỏng tai lên nghe nhỉ :a22:

dungxoanpro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
co vài ảnh mới của em í khoe với cả nhà nè :a44:

---------- Post added at 11:12 PM ---------- Previous post was at 11:09 PM ----------

con của mình không ăn thóc, không ăn kê, chỉ ăn lạc sống thôi :a36: mà để đấy nó không thèm ăn cơ . cứ phải có người đút nó mới ăn hichic:a09:
Con chim giá trị hay không không phải lo do giống bạn ạ. Chim vành khuyên bán 30.000 cũng có nhưng cả trăm triệu cũng có. Vẹt bạn đang non, nói được vậy là cũng giá trị rồi đấy. Đào tạo cho nó tốt vào, đến một ngày có người trả cả chục triệu bạn cũng ko bán đâu. Trò hay là do thầy giỏi.

feilung

Thành viên mới
SVC$
0
Các bác cho mình hỏi tí. Mình thấy vẹt có nhiều loại quá (vẹt đầu xám, vẹt ngực hồng, vẹt đầu hồng, vẹt xanh,...) mà mình không biết chọn loại nào để chơi cả. Mình muốn mua 1 chú để tập nói và làm trò. Mình cũng biết xích thì tốt nhất nhưng mà giá cao quá. Đang đợi tới mùa vẹt non mua 1 chú về nuôi nhưng chưa biết chọn loại nào nữa. :a33:

phatyeumai

Thành viên mới
SVC$
0
Các bác cho mình hỏi tí. Mình thấy vẹt có nhiều loại quá (vẹt đầu xám, vẹt ngực hồng, vẹt đầu hồng, vẹt xanh,...) mà mình không biết chọn loại nào để chơi cả. Mình muốn mua 1 chú để tập nói và làm trò. Mình cũng biết xích thì tốt nhất nhưng mà giá cao quá. Đang đợi tới mùa vẹt non mua 1 chú về nuôi nhưng chưa biết chọn loại nào nữa. :a33:

vẹt ngực hồng hợp cho bạn nhé , dễ tìm , nhiều nguồn bán , giá cả cũng k cao , nói được , làm trò cũng ok .đủ tiêu chuẩn của bạn rồi , ráng đợi 2 tháng mấy 3 tháng nữa tới mùa vẹt non rồi mua nhé , mua vẹt già rồi khó dạy nói lắm

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
3 triệu là giá trên trời.
Vẹt non mỏ hồng ở mình nó bán cỡ 120K.
Vẹt này nói ít....
Nói chung bạn mua 3 triệu mà bạn cho cái lồng sắt đó và cốc đựng thức ăn Sang Trọng quá nên mình không tin mức giá đó của bạn.

doithays1983

Thành viên mới
SVC$
0
3tr quá mắc. chim non khoảng 1 xị, nuôi khoảng 1 năm là dạy nói được, mà lại thân thiện ko cắn chủ. giống chim VN, chim non mỏ màu đỏ, lớn chuyển sang đen.

chichchoe113

" mãi đi tìm.......! "
SVC$
0
chứ sao nữa 3 triệu là mua dc một em xích biết nói bập bẹ rồi đúng là đắt đồng ế chợ!

dung97xxx

Thành viên mới
SVC$
0
cho mình hỏi ở hn thì mua vẹt ở đâu ạ.tớ tim mãi mà không thấy ai bán

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom