Guest viewing is limited

zugbluej

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy bác cho em hỏi Chào Mào bổi lở, chào mào mộc, là chào mào j` z....hjhjh...e mới chơi chim nên hk bit em chỉ bit mỗi chào mào bỗi ah`....mong các bác giúp đỡ:a11::a45::a33::a22:

thanhdam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng chỉ chém gió thôi chứ k rành, bổi = mộc : là chim mới bẫy về, bổi lỡ là chim đã nuôi đc vài tháng, thuộc là chim đã đứng lồng và chịu chiến (tuy vậy nhưng cũng tùy từng con)

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
từ bổi là miền trung và miền nam hay xài từ mộc là miền bắc bổi = mộc. bổi lở là chim nằm ngữa mộc và thuộc. bổi là chim mới bẫy hoặc đánh bắt ngoài trời về. bổi lở là chim khoảng 6,7 tháng lồng mà chưa thay lông nhà thì gọi là bổi lở. bổi lở và mộc dở là như nhau. còn chim đã thay lông nhà và đứng lồng thì gọi là thuộc

Thân

zugbluej

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bổi cỡ 1 tháng lòng thì nhju tiền z bạn....bổi cỡ 2 tháng thì bao nhju tiền z

chipxinh2609

Thành viên tích cực
SVC$
0
bổi 1 tháng lồng và 2 tháng lồng thì giá như nhau.(xét cùng hình dán chim giống nhau).bạn mới chơi Chào Mào mỉnh khuyên bạn nên tìm 1 con từ 1 mùa đến 2 mùa giá tầm từ 800k đến 1t5 (nhớ chọn 1 con theo tiêu chí của mình giọng dán chim nết chim khi kè chim bạn nhé)về chơi cái đã rồi mới nuôi bổi.Vì như vậy bạn sẽ không nản.Thân

zugbluej

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình mới có 14t ah`...nên hk có nhju` tiền...cỡ 300-400k thì mình góp dk chứ 1tr-2tr thì hk dám nghĩ tới.....cỡ 300-400k thì mua dk 1 con bổi 1-2 tháng lồng hk bạn:a17::a17:

Chào Mào Hót

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào mộc hay còn gọi là chào mào bổi là chào mào mới bẫy từ ngoài trời về.
Chào Mào bổi lỡ hay chào mào mộc dở là chào mào đã vào cám và có một độ thuần nhất định so với chào mào mộc.

zugbluej

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào bỗi lỡ giá chính xác là tầm bao nhju hả mấy anh????:a02::a03::a36:

Chào Mào Hót

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bổi lỡ dưới 1,5 năm lồng giao động từ 800k đến 2,5tr ở dạng tiềm năng tố chất và chim gốc theo miền.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom