Guest viewing is limited

hieuhaz2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em có dự định nuôi chòe lủa đẻ từ rất lâu rồi.đến bây giờ mới bắt đầu kế hoạch.chuồng trại em đã hoàn thành.bước đầu em chuẩn bị 4 chú chim trống và một bố già nuôi được 3 năm lồng.công tác chuẩn bị coi như ok.em bắt đầu tiến hành thực hiên.em thả chim mai vào chuồng.chim mái em là chim nuôi non len.dc 1 năm lồng.2 ngày đầu em nhương kaí quý báu nhất cho bố già 3 năm.nhưng ko hiểu sao nó lại đánh đuổi em mái ghê quá.em bắt ra và nhường lại cho em trống khác.ngày đầu tiên em chú ý không thấy đánh như em trống trước nữa.em cho sâu quy vào thấy chim trống cắp đưa cho em mái ăn.tối hôm đấy em ra xem thấy 2 vợ chồng nó ngủ cùng nhau.các bác tiên đoán hộ em. bước đầu như vây đã được chưa hay phải thay em trống khác.em chỉ lo chim mái nuôi non lên không đẻ được.kính mong các bác tư vấn giúp em.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Em có dự định nuôi chòe lửa đẻ.kính monh các bác giúp

Chúc mừng bạn và như vậy cũng là dấu hiệu tốt rồi đó!

Các bạn nuôi CL đẻ thường bảo dấu hiệu như vậy là tốt, như chim trống không rượt đánh con mái lắm, đặc biệt là nhường thức ăn cho chim mái ăn. Bạn nên bổ sung thêm nhiều thức ăn tươi để kích thích cặp chim.

thân mến và chúc may măn nhiều nhé!

Bạch Đề

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0

mình đang đợi hiện tượng giống của bạn đây.xin chúc mừng bạn nha, đó là dấu hiệu tốt đó.

hieuhaz2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

vâng.nhưng cái vấn đề em đang băn khoăn là chim mái nuoi non lên sợ không sinh sản được ý.liệu tín hiệu như vậy có cần phải thử thay chim trống khác không

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0

không nên thay chim bạn ơi vì giờ mới bắt đầu mùa đẻ thôi.chim trống của mình đuổi chim mái quá nên mình mới bỏ mái ra nè.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom