Guest viewing is limited

Squallthukhoa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cho khoa hỏi là đuôi của mấy con lửa nếu chim đứng ở giữa lồng mà đuôi đụng lồng luôn là bao nhiêu đối với:
+lồng 72
+lồng 76
+lồng 80
+lồng 84
+lồng 90
Bắt ra đo thì sợ hư chim nên nhờ anh em góp ý giùm.Thank nhiều nha

konic

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Đuôi và lồng nuôi lửa

Theo như a thấy thi. Lông 72-76 thích hợp cho đuôi cỡ 15cm-18cm. Lồng 80-84 thích hợp cho đuôi cỡ 20-24. Còn lồng 90 thì cho những con dài hơn. Nhưng tốt nhất cứ dùng lồng rộng hơn 1 chút so với đuôi chim, vì có những con chim vừa chạy cầu vừa đánh đuôi khi tới gần cóng nước sẽ dễ gây tưa đuôi.

dinhthai152

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Dễ thôi mà bác,lồng hình tròn khi đuôi chạm lồng thì khoảng cách từ chân chim tới đuôi bằng bán kính lồng,trừ khoảng cách từ chân tới đuôi là ra rồi.Nếu ko thì dùng thước dây sắt cuộn đưa thẳng 1 đầu vào là đo được
Theo em lồng càng rộng càng tốt.

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0

Mình cũng đang quan tâm cái này đấy!!
Nhưng lồng 84 trở lên thì hình như phải đặt mới có,bác nào biết nơi nào bán và giá cả thì chỉ với!Thanks

N

__Nick__

Guest

Nick tính rõ hơn nhé.
đuôi 15 hoặc 16 = lồng 72
đuôi 18 = lồng 76
đuôi 19 đến 22 = lồng 80
đuôi 23 , 24 = lồng 84
đuôi 25 và 26 = lồng 90
đuôi 27 = lồng 94 hoặc 96
Thông số cỡ đó là vừa chuẩn theo ý Nick . các bạn có ý kiến gì xin bổ sung thêm nhé. thân

huynhhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

cho em hỏi 80 ở đây là 80 nan lồng đúng hông bác?.................

anhpleiku

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Kích thước lồng nuôi chích chòe lửa.

Mình hiện đang nuôi hai chú lửa bổi, đuôi 20 và 21. Mình đang nuôi ở lồng sắt loại lớn (vì chưa có tiền mua lồng tre), tuy vậy lông đuôi vẫn chạm lồng và tua ở đầu. Mình tính hy sinh bộ lông đuôi mùa này, sắp đến làm mùa thay lông của Chòe Lửa mình sẽ đầu tư mua 02 lồng tre loại lớn. Mình đang phân vân không biết mua loại nào, khoảng 80 nan được không?. Nhà mình thì rộng rãi, tuy nhiên lồng to thì tiền cũng to nên đáng suy nghĩ. Mong anh em cho xin ý kiến nhé, cám ơn nhiều.

bsmai

"Coi thi ân như đôi dép bỏ"
SVC$
0
Ðề: Kích thước lồng nuôi chích chòe lửa.

Khuyến khích bạn nuôi lồng lớn nhất có thể, đuôi 20 thì lồng 80 là vừa, hoặc tính theo đường kính lồng tối thiểu dựa vào công thức sau (tính bằng cm):

(Chiều dài của đuôi chòe lửa + 7,6 cm) x 2<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom