Guest viewing is limited

namtuocrose

Thành viên mới
SVC$
0
Các bác cho e hỏi ngu tí. Em đến nhà gấu có đàn bồ chao đẹp lắm. Em định dùng con bạc má trống nhà em bẫy ko biết có được không nhỉ? Các bác tư vấn e với.

• :a39:
    • :a24:

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Được chứ bạn, k biết thì hỏi có gì đâu mà ngu nè, bồ chao vẫn đá như thường, Nhưng... nếu đàn bồ chao nó thấy bạn thì nó sẽ la làng lên và đi mất, nên tránh mặt đừng để nó thấy nhé.

phongQN

Thành viên tích cực
SVC$
0
Không đâu bạn khả năng vào chỉ là may rủi thôi tập tính của bộ chào khác khướu, khướu thường đi cặp, khi gặp khướu nó mới đá, bồ chao đi theo bầy, nếu có nghe tiếng con bồ chào thì nó mới tìm đến để nhập bầy hoặc đá, chứ khướu kêu thì nó chẳng có ép phê gì cả nó cứ thế mà đi, mình từng bẫy khướu gặp cả bầy bồ chảo nó kêu điếc cả tai mà chẳng để ý gì đến khướu cả mặc dù khướu vẫn đang hót ngay chỗ nó đi qua

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
hihi.. thì nó vẫn đá mà, nếu là khướu mái thì tỉ lệ đá sẽ cao hơn trống rất nhiều. Trong miền nam nay cũng nhiều ae đi đánh kiểu này lắm.

namtuocrose

Thành viên mới
SVC$
0
Thú thật với các bác.Em cũng là lần đầu tiên mang khướu của e đi đánh thui. Nhưng e đi đánh thì chả được con nào cả. huhu. Khướu của e ở nhà thì hót vang trời. Nhưng cho vào lồng bẫy nó bị gò bó quá. Không hót gì hết. Nhưng trong cái rủi có cái may, e tình cờ phát hiện chỗ đó cũng có 1 cặp khướu bạc má rừng. Nhưng khướu nhà e lại ko chém gió được, vì lồng hẹp, lạ và đường xa nó mệt. Các bác tư vấn e bẫy với

• :a02:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom