Guest viewing is limited

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
tình hình là ở nhà bận quá.nên gửi chú đất con wa nhà ông anh chăm dùm.nhưng nhà ông anh lại nuôi nhiều chích Chòe Lửa.em sợ sau này chim bị lai giọng chích chòe lửa.vậy cho em hỏi nếu để con đất con gần chích chòe lửa thì sau này nó sẽ hót giọng chòe lửa đúng ko vậy?nếu vậy chú chim sau này sẽ ko có giá trị đúng ko anh em?em nuôi lần thứ 3 rùi.thấy chú chim nay ko có bị lộn lồng dáng lại đẹp nữa nên rất mừng.hiện nay chú đất rất khỏe,linh hoạt nhảy và đánh đuôi hoài ah.2 em lần trứơc lộn kinh khủng lắm.nên lần này đc chú đất này cũg thấy vui và mãn nguyện lắm.nhưng điều kiện nuôi như vậy chắc em lại để hư thêm 1 chú nữa quá.có cách nào khắc phục đc ko?xin anh em trong diễn đàn chỉ giáo.xin anh em trong diễn đàn có file của chích chòe đất chất giọng thuộc loại khá thì có thể post lên cho em và anh em trong diễn đàn đang nuôi đất con và ko có điều kiện như em,để cứu và nâng cao chất giọng của những em đất nhỏ xíu,dễ thưong dáng yêu của mình.em xin cảm ơn.thân chào tất cả anh em trong diễn đàn:a09::a09::a09:

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: hỏi về chòe đất

Chào zen !!!
Mình chưa từng thấy đất hót giọng chích Chòe Lửa , nếu đất bạn mà hót được giọng chòe lửa thì chắc giọng của em nó hay lắm nhất là giọng kéo thuốc lào của chòe lửa . Bạn cứ yên tâm nuôi đi không có vấn đề gì đâu nếu em nó mà hót giọng lửa ai chê bạn có thể chuyển hộ khẩu sang nhà mình , mình không từ chối đâu. chim gì cũng thế mà hót được nhiều giọng thì nghe mới sướng tai chứ mà nó hót một giọng thì nghe chán lắm. Chúc ZEN nuôi em nó thành công !
Thân!!!

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: hỏi về chòe đất

Chào zen !!!
Mình chưa từng thấy đất hót giọng chích chòe lửa , nếu đất bạn mà hót được giọng chòe lửa thì chắc giọng của em nó hay lắm nhất là giọng kéo thuốc lào của chòe lửa . Bạn cứ yên tâm nuôi đi không có vấn đề gì đâu nếu em nó mà hót giọng lửa ai chê bạn có thể chuyển hộ khẩu sang nhà mình , mình không từ chối đâu. chim gì cũng thế mà hót được nhiều giọng thì nghe mới sướng tai chứ mà nó hót một giọng thì nghe chán lắm. Chúc ZEN nuôi em nó thành công !
Thân!!!
em cảm ơn anh TRÂN NGOẠN đã quan tâm nhưng đất hót giọng chích Chòe Lửa thì chắc ko đc hay bằng giọng than đâu vì ở chỗ em nếu chích choè lửa hót giọng khướu,choè than hót giọng lửa,choè đất mà hót giọng lữa thì chẳng có giá trị gì cả,dân làng chê hết lời thế nào rùi cũg đem bán tháo đi miền khác.em muốn choè đất của mình học đc giọng than lắm vì nghe nó đúng tông uyển chuyển tha thướt anh TRÂN NGOẠN ah.choè đất hót được giọng kéo thuốc lào của chòe lửa thì chắc con chim chú đất ấy đc chăm tốt lắm anh nhỉ.còn chuyện chuyển hộ khẩu cho em nó thì chắc em chưa nghĩ tới anh ah.mà em cũg đang kiếm 1 em đất chất giọng khá khá về cho em nó học ko bít có ai muốn chuyển khẩu ko nhỉ?hihi :a01::a01::a01::a01:nhưng thôi dù sao cũg cám ơn anh đã động viên khích lệ.cũg phải nuôi mới bít đc chú nhóc này hay anh dở anh nhỉ.chơi chim phải kiên trì thì mới bền đc khi đó đảm bảo sẽ có trong tay nhưng chú chim hay ai cũg phải thích và khen nó.chứ chưa gì đã.........chán nản thì nên bỏ nghề lun là vừa.hihihi:a01::a01::a01::a01: anh em trong diễn đàn có file nào của choè đất thì xin chia sẻ cho em với.xin cám ơn

khietcongta2912@gmail.com

Thành viên mới
SVC$
0
anh em có kinh nghiệm chữa trị chòe đất bị đau mắt không, giúp mình với, mình mới tuyển em đất gửi tận sài gòn về mà mới được 3 ngày thì sáng nay thấy mắt đỗ gèn rồi, mong anh em chia se cứu giúp em đất của mình,

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom