Guest viewing is limited

vanhkhuyendel

Thành viên mới
SVC$
0
các bác làm ơn cho em hỏi chim này la chim gì? nó có hót không và nó hót có hay không? cách chăm sóc nó như thế nào? cho nó ăn cám dàng cho Chào Mào có được không. con chim này em vừa mua hôm qua. hiện nay em đang cho nó ăn sâu.

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: đây là chim gì và cach chăm sóc

hơ,con chim lạ nhỉ, chim đẹp quá, nhưng mà mình ko bít tến, trông giống chim oanh quá, hi

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0

Mình ko biết tên chim này là gì, nhưng vì có màu xanh nên ở mình hay gọi chim xanh. Chim này thường hay sống ở cây bụi, mình chưa nghe nó hót bao giờ cả. Mình cũng từng bắt được nhưng phải thả cho em nó về thiên nhiên chứ chăng nuôi.

vanhkhuyendel

Thành viên mới
SVC$
0

không ai biết tên nó là chim gì sao? em đang cho nó ăn sâu. nhưng không biết nó hót hét thế nào nhỉ

vanhkhuyendel

Thành viên mới
SVC$
0

có bác nào biết chim này la chim gì không? làm ơn cho em biết với. em cho nó ăn cám dành cho Chào Mào có được không? ai biết cách nuôi em nó làm ơn cho em biết với ạ.

vinh75

"Người ham vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

Chú chim của bạn là chim Đớp Ruồi xanh .Bạn có thể cho ăn sâu ,cào cào trứng kiến và tập cho chim ăn thêm bột của chòe cũng được .
Thân vinh75

vanhkhuyendel

Thành viên mới
SVC$
0

Chú chim của bạn là chim Đớp Ruồi xanh .Bạn có thể cho ăn sâu ,cào cào trứng kiến và tập cho chim ăn thêm bột của chòe cũng được .
Thân vinh75
cảm ơn bác. bác làm ơn cho em hỏi. em cho no ăn cám danh riêng cho Chào Mào có được không? mà nó hót hét thế ầo nhỉ có hay không. nếu ma hót không hay thì em thả no về với thiên nhiên.

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Cách đây 15 năm , mình cũng nuôi 1 em như thế này nhưng lúc đó hỏng biết em tên gì ...hihi Chỉ thấy lạ nuôi chơi nhưng than ôi ...nó nhát lắm và cuối cùng cũng thả luôn .
DTH

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim lạ nhỉ! bạn cố gắng vô cám cho em nó rồi nuôi 1 time nữa xem sao!

M.U

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tập ăn Cám CM hay Chòe cũng được , nhưng phải có Sâu , Cào Cào , ... chưa nghe hót nhưng làm Cảnh cũng okie !

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Hình bạn chụp mình nhìn không rỏ lắm nhưng thấy nó giống đớp ruồi xanh xám , nhưng con này là con mái màu lông nhạt hơn . Chim đớp ruồi xanh xám trống hót cũng hay gần như than đất . Cho chim ăn sâu quy là hót tốt thôi , cũng nhanh dạn lắm 1 tháng là hót nhiều rồi đó bạn . Bạn lên google tìm chim đớp ruồi xanh xám coi có phải không nhé .

phamhoangviet

Thành viên mới
SVC$
0
Tên Việt Nam Đớp ruồi xanh xám
Tên Khoa Học Eumyias thalassina

phamhoangviet

Thành viên mới
SVC$
0
Ở Việt Nam Chúng có mặt nhiều tại vùng Nam, và Tây nam, Tây nguyên , Thức ăn của chúng là những loài côn trùng bay trên không gian thấp. nhưng đôi khi chúng cũng xuống mặt đất để kiếm các loại côn trùng sát mặt đất như cào cào, dế, gián, sâu bọ.
Đây là loại chim di trú và chỉ hót theo mùa, chúng hót nhiều nhất trong mùa phát dục để chuẩn bị bắt cặp sinh sản từ tháng 10 đến tháng 3 năm sau. đặc biệt ở loài chim này thường làm tổ ở các lỗ trên vách đất (tà ly), nên chúng thường hay bị các loài như Rắn, Chồn, Sóc ăn trứng hoặc chim con. Chim Đớp Ruồi xanh thường đẻ từ 3 đến 4 trứng và chúng nuôi con rất giỏi

masoi231192

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Trời, mình thích con chim của bạn quá, đẹp quá trời lun @@

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom