Guest viewing is limited

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em đi và gặp chú chim cu này, thấy lạ nên chụp về hỏi các bác. Cánh nó có các vân đỏ và cổ có cườm nhưng chỉ ở 2 bên.

mr_vanhieu189

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có gì lạ đâu chỉ có cái cánh là đỏ thôi à, đó là ý kiến em có ai có ý kiến khác không?

dangcuong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trước đây mình đã gặp và định bắt 1 chú giống như thế này,qua tìm hiểu và đọc ở đâu đó mà mình ko còn nhớ rõ lắm.đây cũng là 1 phân họ của giống chim Cu,nhưng loại này thì giọng rất kém bạn à.

hieuhaz2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hahaha.ông anh bị lừa rồi. loại này trên em gọi là chim vãy. chuyên để nấu mì thôi. gáy gù cái gì.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em đi thấy lạ thôi ạ, em đi tình nguyện tại bản tận tít trong rừng, gặp đồn BP nuôi con chim này, thấy lạ nên chụp ảnh về thôi :) Haizz chim thì em cho gần hết chỉ giữ lại 1 CM, 1 Lửa để nuôi.

Zjp_0

Thành viên tích cực
SVC$
0
cùng họ với chim cu gáy cườm thôi anh ạ ^^. k có gì gọi là đột biến đâu

tienchinhlc88

Thành viên mới
SVC$
0
con nay la chim vẫy tầm tháng 10 11 hay bẫy đc .đùng để nấu cháo thui chứ có phải cu gáy đột biến đâu :taz:

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0

mr_vanhieu189

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mình không có nhưng mình biết chắc một điều là em cu này không có gì lạ và quý hiếm chỉ là em cu nình thường mà thôi! ^_^

lehoanganh

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này theo thông tin sưu tầm bên aquabird gọi là cu sen họ hàng của cu gáy và gáy không hay. hôm nọ suýt bị lừa ở hàng chim tĩnh gia thanh hóa dụ mua con này kêu là cu lửa giá 2triệu

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
theo mình biết đây là họ của chim cu, ở mình người ta gọi là cu gầm gì vì giọng của nó khá giống tên gọi của nó,hay còn gọi là cu núi.

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
hi hi cụ cafe ơi..........con này ở mình gọi là cu vạy cá,nó hao hao giống cu xanh mà ta hay đánh trong rừng thông ý,cu này nuôi làm cảnh cũng đẹp phết,nhưng mà cho 1 nhúm nếp và đậu xanh nữa thì càng tuyệt cú mèo hơn hihi.
đây là dòng cu vạy cá,tên thường gọi ở nghệ an,cùng họ với cu gáy nó giống cu gáy đến 50% về hình thức,khác xa về chất giọng,nó gáy thì ghe chán óm á

Tuyến - IT

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này hình như ngoài mình gọi là cu vằn, con này ko gáy đc, chỉ để nấu chào thôi, vào mùa người ta đi bẫy 1 ngày cũng đc trên dưới 100 con, họ bán 40k/con, các nhà hàng còn mua về làm chim quay nữa.

M.U

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
còn trong Nhà hàng, Quán Ăn đặc sản gọi chung là Cu Đất nướng mọi, muối ớt, roti, nấu cháo,...

nuôi là cảnh thi thoảng lắng tai nghe gù gù vài hồi cũng ô cơ mà Bác

tiendung282

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em này trên mình vào mùa đầy.Bán đầy chợ để thịt ăn,giá thì 70k 1 em.không gáy gì đâu,hay còn gọi là cu câm ấy mà

chaomaobachma1980

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đây là họ nhà cu đấy. Nhưng hay gọi là cu ngói. cu này rất nhiều , nhưng khong thấy ai nuôi

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Năm ngoái mình cũng được một người cho chú em như vậy, dân buôn để dễ bán nên gọi là cu lửa hay cu vảy rồng. Tiếng gáy của em nó là cù rù, cù rù, cù rù....mà lại siêng gáy vào đêm. Giống cu này thường nhiều ở những vùng núi đá. Hôm đi bẫy CM nghe được giọng chú CM hay của một người khác vô gạ mua không bán, sau mình gạ đổi cu vảy rồng thì anh ta đồng ý he he thế là ko phải chờ gì lâu mà phóng xe về mang biếu lun cả lồng nhốt cu.:a05: anh ta sướng lắm vì được sở hưa 1 chú cu lạ có tên bỏng bảy, còn mình thì...hi hi hi:a04:

trucviphuong00

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này quê mình gọi là cu ngói, lông nó màu đỏ và xếp như ngói nên mới có tên gọi đó. Là một họ nhà Cu nhưng ko gáy.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom