Guest viewing is limited

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
em mới mua một chú Chào Mào thái lan của tiệm bán chim gần nhà(người bán nói tên chú chim này là chào mào thái lan).em mua với giá là 150 ngàn,hiện tại em đang cho ăn sâu gạo.
mong anh em cho biết tên chính xác của chim này,thức ăn và cách chăm sóc nhé.
]
[/
]

]

thank mọi người trước nhé

Mr.Râu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em này hình như mình nghe nói là Chi chi mào, hót giọng nhại nhại như CM áh , ko biết gì thêm nhiều :D

hoami

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim nhìn cũng đẹp lắm đấy bạn. Loai này chưa thấy bao giờ. Không biết giọng hót thế nào. Bạn nuôi em nó xem thử như thế nào nhe. Sau này có j lam cho anh em cai clip xem thế nào.:a22:

Elizabeth

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim gì mà lạ quá,mình mới thấy lần đầu luôn á nếu ai biết chim gì thì cho mình ý kiến nha Thân

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
không biết là đã có anh em nào nuôi qua loại chim này không vậy,nếu đã nuôi qua thì xin cho biết cách nuôi,cách chăm sóc và thức ăn của loại chim này nhé.
thân

huy31101984

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng đây đúng là chi chi mào ngoài bắc gọi là bạc má mào hình như ĐÀ LẠT rất nhiều loại này

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
hôm bữa thấy hình Chào Mào Thái có khác gì VN đâu,con này thuộc họ chào mào sống ở vùng Lâm đồng hay sao ấy

shadeghostslonely

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hàng đọc thật thứ này chưa thấy bao giờ, bạn cho anh em vài cái clip để biết thêm về giống này nhá:a43:

duongtanthuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này là chích đà lạt, thuộc họ Chào Mào . Có người gọi là chào mào đà lạt, còn những người bán họ nói là chào mào trung quốc hay chào mào thái cho dễ bán thôi. Lòai này sống rất nhiều ở thung lũng khu vực lâm đồng. Phong cách kiếm ăn rất giống chim gõ kiến, nếu ai nuôi để ý sẽ thấy nó cứ hay mổ mấy cây nan giống như đang kiếm sâu trên các cây thông.
Ưu điểm : ( thức ăn sâu, cám trứng ), siêng hót, ngọai hình coi được, mau thuần.
Khuyết điểm : giọng không hay, nhỏ , không đặc biệt, ít người chơi , thích ứng môi trường kém, về Hồ chí minh khác khí hậu => tuổi thọ không cao.

Chào mào1

"Không chỉ yêu cái đẹp"
SVC$
0
Hôm trước lên chổ Thuận Kiều thấy có loại này, mới đầu mấy người đứng xem đùa là Chào Mào Trung Quốc, nhưng lúc sau chị bán bảo là chim chích Đà Lạt, nhìn có vẻ linh hoạt và dể thương đó, bạn nuôi thử rồi nói cho anh em biết nó như thế nào nhé.

khuyen&dat

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con chim của bạn lạ wa mình không biết tên, Chào Mào thái cũng như chào mào việt nam thôi, thời tiết thái cũng giống trong miền nam nước ta nên chim hình dáng và giọng hót không khác nhau nhiều Con chim đẹp đó bạn nuôi tốt nhé.

Hoang ĐL

Chim cò xứ hoa
SVC$
0
Chim này là Chi chi mào - rất nhiều ở Đà Lạt. Hót gịong nhỏ, thanh, vang.
Có một điểm đặc biệt về loại này là nó hót ở đâu thì chim loại nhỏ bu quanh chỗ đó. Mấy ông chuyên bẫy chim nhỏ (chi chi, trắng đen, ốc mít, tiểu mi ...) thường dùng máy phát tiếng chi chi mào để nhử chim nhỏ khác đến khu vực đặt bẫy.

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
chú chim chi chi mào này hót nhiều thật,để ở đâu cũng chịu hót cả.còn hơi nhát nên mình không quay được clip nào hết.không biết chi chi mào này có ăn trái cây gì không vậy.

lebinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đây là chi chi mào ở đalat nhiều lắm :a31::a31::a31:

vu_kevin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim này ở đà lạt gọi là chi chi mào.lúc trước e cũng có 1 con do ông chú trên đl cho.nhưng khi đem về tây ninh thì do thời tiết nóng quá nó chịu không nổi nên e nuôi được 1 tháng la nó chết.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Dân Vinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim này thì chịu rồi chưa nhìn thấy bao giờ cả
ai biết thông tin về em này chia sẻ cho ae thêm nhé

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này là chi chi mào đó bạn.ở đà lạt có rất nhiều.giọng hót giông Chào Mào.bữa trước ra tiệm thấy em nó hót cũng hay lắm.

rabbit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chi chi mào của bạn là chim mái rồi. con trống màu đậm hơn, có yếm đậm trước ngực giống như chim khứu đó.

duc_dn1210

"Đam mê và đam mê"
SVC$
0
Lại 1 bác nữa bị những tên "chim tặc" bán nhầm hàng giả rồi:a01:.Vâng thưa cụ đây là chim thuộc họ CM mà dân Đà Lạt hay gọi là chi chi mào,nó được xuất phát từ họ Chào Mào lai với chim chích,về giọng thì cũng hót như CM tuy nhiên khi ta nuôi để ý chú ta chỉ hót được 3 4 âm là nhiều,có thêm cả giọng chim chích.Bên Thái người ta cũng nuôi loại này mà để làm cảnh ah chứ k mang đi chơi hay thi như CM chính gốc.
Còn về thức ăn thì chú ta ăn bột như chim binh thường thôi chứ k quá cầu kỳ đâu,cũng không cần cao cào hay bất cứ thứ j khác
Để làm chim cảnh là vô địch đó bác

tecong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này ở đà lạt gọi là chi chi mào đó bạn. nó hót chi chi chành chành cả ngày nghe cũng vui tai lắm

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom