Guest viewing is limited

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Mình mới mua em này. Chủ chim nói là Chào Mào Huế. Nhờ anh em đánh giá giúp xem có phải em nó đến từ Huế thương không nhé! Cảm ơn anh em!

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/GZLgrwV39-o?rel=0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vypham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này ko phải Huế rùi ,Giọng này giống giọng chim Bắc !!Nhưng vẫn chưa gọi là ''sổ'' được toàn kêu thôi.chim này chắc nuôi non lên.thân

dai phong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chú này không phai Chào Mào huế rồi. chào mào huế phải đi được giọng kép cơ
Thường thì chân Chào Mào miền trung thường có màu đen hơn chào mào miền bắc.Bạn mua chú chim này ở đây vậy

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0
Theo mình nhìn thấy và nghe giọng chú chim của bạn thì đây không phải là chim Huế đâu bạn à.theo mình được biết thì chim Huế có dáng người nhỏ + giọng hót to và thường nảy kép và 1 số đặc điểm của chim Huế nữa mà mình cũng ko nói rõ được..chim Huế ra giọng dài chứ không có ngắn như chú chim của bạn .theo mình đoán thì chim của bạn là ở vùng đồng bằng bắc bộ đó.Chim vùng bắc đa số là có tướng chim to + giọng to ngắn chứ không dài ..
Thân!!!

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Theo mình nhìn thấy và nghe giọng chú chim của bạn thì đây không phải là chim Huế đâu bạn à.theo mình được biết thì chim Huế có dáng người nhỏ + giọng hót to và thường nảy kép và 1 số đặc điểm của chim Huế nữa mà mình cũng ko nói rõ được..chim Huế ra giọng dài chứ không có ngắn như chú chim của bạn .theo mình đoán thì chim của bạn là ở vùng đồng bằng bắc bộ đó.Chim vùng bắc đa số là có tướng chim to + giọng to ngắn chứ không dài ..
Thân!!!

Con này mình mua của chủ cửa hàng bán chim mà mình quen mua cám. Con này so với con Chào Mào bắc bộ của mình thì rõ ràng nhỏ con hơn rất nhiều. Giọng em nó là giọng chuông, đanh và vang. Vì clip mình quay lúc mới mang em nó về đúng 1 ngày. Hôm nay thì em nó sổ nhiều giọng lắm rùi. Chẳng biết có phải Huế không nữa? Dù sao cũng cảm ơn anh em đã comment. Để hôm nào doạ chủ bán chim xem thế nào! êhhhêh

hieudesign85

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này không phải Chào Mào Huế rùi, chào mào Huế hót tiếng dài ! Mình xin lỗi bạn trước chứ theo mình chim bạn hót tiếng ngắn quá, nuôi lâu sẽ rất mau chán !

haitran

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ghét nhất là Chào Mào hót dzở, nếu mà hót như rứa thì thả cho rồi, để nó ra ngoài tự nhiên sinh con đẻ cái, biết đâu con cháu nó sẽ có đứa hót hay cho mình chơi! hì, chê quá đừng giận, mình ở DN, giọng huế còn bị chê dzở nữa chứ đừng nói giọng con ni!thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom