Guest viewing is limited

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ace xem koi co phai chim ưng ko vậy. có huấn luyện đc ko?

View attachment 4947

attachment.php

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Đây đúng là chim ưng shikra rồi đó bạn.
Còn vấn đề huấn luyện thì còn tùy thuộc vào bạn. Nhưng nó là một trong những loại mà người chơi Falconry lựa chọn.
Chỉ có điều con của bạn sẽ khó huấn luyện hơn khi nuôi mộc từ chim non nhưng bù lại chim sẽ khỏe hơn. Những chú chim bị bắt trong tự nhiên này rất sợ người và không quen cảm giác nuôi nhốt. Muốn huấn luyện thành công cần hết sức kiên trì và phải biết cách tiếp cận với chim. Đa số người nuôi thất bại trong tuần đầu tiên, đành phải thả chim đi.
Huấn luyện thành công một chú chim ưng hay chim cắt là cả một nghệ thuật. Người chủ cần tố chất tự nhiên đủ để "át vía" được chú chim hoang dã của mình. Giống chim ưng được coi là loài chim thần, chúng có sự giao cảm với con người. Những ngày đầu khi đưa thức ăn lại gần, chú chim vẫn sử dụng những thế "võ" hoang dã như dùng chân tấn công vào tay chủ để giành lấy thức ăn hay nó vẫn xiết chặt móng khi đậu trên tay chủ....Bạn chịu khó tìm thêm các kiến thức về huấn luyện và nuôi loại này nhé. Chúc bạn thành công. Thân

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thank ban nhieu. mình đang nhốt trong lồng, nên tha no ra ngoài khi nó đang nhát vậy dc ko?

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình xin đóng góp một vài ý kiến.e này là chim mộc đang ở ngoài thiên nhiên nên khi bị nhốt vào lồng thì nó sẽ rất khó chịu.nếu bây h bạn mà thả ra thì chắc là nó sẽ bay loạn lên ngay.theo mình thi bạn hãy thuần e nó rùi hãy thả ra:a03::a03:

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em đã thả ra cho đậu trên cầu. dứng xa thì ko sao, lại gần thì..thôi rồi. hjx. thank ae đã cho ý kiến nha!

quanvh

Thành viên mới
SVC$
0
bạn nên làm cho e nó 1 bộ jess + khoen chống xoắn nhé. nếu thực sự thích chơi để huấn luyện đi săn (falconry) thì nên mua thêm 1 cái găng tay da nhé. mình ở thái nguyên, jess thì mình có thể kỷ niệm bạn đc, nhưng gang thì chịu vì cái đó mình ko biết làm, mình chỉ có thể nhờ ae trong club làm và mua về giúp bạn thôi. có thêm hood (mũ) càng tốt.
, có thể liên lạc với mình tên Quân, nếu ko chơi có thể để lại cho mình,keke
View attachment 5297View attachment 5298

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom