Guest viewing is limited

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
vậy theo bác mún chim mau căng lửa mình co cần phơi nắng thật nhìu ko có cần ăn thêm gì đặc biệt ko hỡ bác
anh nghĩ chưa đúng lắm là vạy này nắng giúp chim mau lên lữa thui nhưng phơi có giờ chứ không phải phơi nhiều là nó lên lữa đâu nếu phơi nhiều quá thì còn gay hại cho con chim nửa đó, còn thức ăn thì phải đủ chất như: cào cào, bột đậu phộng trộn trứng và 1 ít sâu tươi nửa kết hợp lại với nhau thì mới được chứ không phải phơi nắng không là chim căng lữa đâu.thân

SVC$
0
anh nghĩ chưa đúng lắm là vạy này nắng giúp chim mau lên lữa thui nhưng phơi có giờ chứ không phải phơi nhiều là nó lên lữa đâu nếu phơi nhiều quá thì còn gay hại cho con chim nửa đó, còn thức ăn thì phải đủ chất như: cào cào, bột đậu phộng trộn trứng và 1 ít sâu tươi nửa kết hợp lại với nhau thì mới được chứ không phải phơi nắng không là chim căng lữa đâu.thân
vậy mình nên phơi nắng buổi nào là tốt nhất và phải phơi bao lâu ạ

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
vậy mình nên phơi nắng buổi nào là tốt nhất và phải phơi bao lâu ạ
theo em thì anh nên phơi nắng sáng sớm khoảng 8h là tốt nhất phơi khoảng nửa tiếng trở lại nhưng phải là nắng đầu tiên nha còn nắng trưa thì phơi như anh MTCHIP chỉ là được.thân

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Tụi đất này chịu nắng giỏi lắm, theo em thì đất nên phơi nắng sớm là tốt . Hình như chú đất đó đuôi chuột hay sao vậy anh CHIP,em thấy nó không xòe đuôi hay là tại cái hình .

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Con này không phải đuôi chuột em ạ!Đất có 2 hình thái chơi phổ biến là hình Tôm và hình Gà Tre,hình tôm là chim khi chơi sẽ xòe đuôi,còn hình gà tre là khi chơi chim sẽ xệ cánh,đuôi không xòe!Hình dung được không?Hôm nào anh chụp hình gà cho em coi!
Thân!

SVC$
0
Con này không phải đuôi chuột em ạ!Đất có 2 hình thái chơi phổ biến là hình Tôm và hình Gà Tre,hình tôm là chim khi chơi sẽ xòe đuôi,còn hình gà tre là khi chơi chim sẽ xệ cánh,đuôi không xòe!Hình dung được không?Hôm nào anh chụp hình gà cho em coi!
Thân!
bác Chip Ui ku đất nhà em bắt đầu nói gió đuôi của nó vừa xòe vừa đập nhìn vui mắt lắm vậy là hình tôm đúng ko bác vậy khẩu phần ăn của nó cần thay đổi hay bổ sung thêm gì ko mong bác góp ý nha Thân .

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Em thấy hình tôm vẫn là hàng đầu , em thích nhất là loại hình tôm + gà tre . Hiện nay ông chú em có 1 con . Nó chạy bố lồng xệ cánh duôi xòe chụp liên tục ra hình đẹp lắm . Ông chú thường hay mang chim lên CV Lê Thị Riêng chơi .

SVC$
0
Mình thấy có nhiều ông trên CV nói chuyện khó chịu lắm nha mình hỏi ko thèm trả lời nửa mình ko thích đi dợt ở CV cho lắm có điểm nào dợt Đất khác ko các bạn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom