Guest viewing is limited

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
HLong_ce tạo topic này để thông báo đến các thành viên, danh sách các thành viên bị xử lý không được phép sử dụng shoutbox để tán gẫu:

1. Thanh 123: ban trên shoutbox vĩnh viễn, lý do: lộng ngôn.
2. mechim1993: ban trên shoutbox 7 ngày, ngày ban 23/07/2008, lý do: spam icon trên shoutbox mặc dù đã được nhắc nhở.

Thân chào,
HLong_ce

HLong_ce

Thành viên BQT
SVC$
0
Thành viên chimdepso1: ban trên shoutbox 7 ngày, ngày ban:12-12-2008; lý do: chat thiếu văn hoá trên shoutbox.

HLong_ce

Thành viên BQT
SVC$
0
Xin thông báo:
- Tạm khóa nick: Thich_dong_vat trên shoutbox
- Thời hạn: 03 ngày
- Lỗi: Vi phạm quy định mua bán trên shoutbox
- Ngày khóa: 24-01-2010

Thân
HLong_ce

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
xin cáo lỗi cùng toàn thể BQT SVC nhá, em già cả lẩm cẩm nên cuối cùng vẫn bị dính "chưởng", tự hứa lần sau sẽ "phòng thủ" cẩn thận hơn!

yeuchuatron

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
việc mua bán trên soutbox trong lúc đông người chát thì có vẻ không đúng , nhưng đằng này thời gian đả khuya , chỉ có hai người chát , bàn việc trao đổi mua - bán thì có thể thông cảm được mà bác hoàng long ui

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
nói chung là ko nên bác kha ạh, vì dù sao cũng còn ng khác, anh em thông cảm như thế là đã quá tốt rùi, mình làm sai quy chế thì vui vẻ chịu phạt, dù gì cũng nên " nhập gia tùy tục", thanks bác đã chia sẽ, thân.

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
thương cho bác thích-động-vật . lần sau chừa nhé.:a14:
mong sau 3 ngày bác lại có topic xuất chuồng.:a21:

học trò

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Híc. Tóm lại là tại em ham quá, cứ hỏi bác thích linh tinh. Đang từ tán gẫu rồi lại chuyển thành mua bán. Lỗi tại em. Rất xin lỗi bác thích!

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
Híc. Tóm lại là tại em ham quá, cứ hỏi bác thích linh tinh. Đang từ tán gẫu rồi lại chuyển thành mua bán. Lỗi tại em. Rất xin lỗi bác thích!
ơ các bác này(thich động vật-svbk,overstar,yeuchuachon) đây là chỗ thông báo để khóa ai lỗi vi phạm box mà,có phải nơi tán gẫu và xin lỗi đâu?có gì thì các bác pm cho nhau đi,không lại bị cho đi nghỉ mát luôn là vừa đấy,chứ đừng nói đến mỗi việc bị khóa mỗi ở shoutbox đâu:a01:.thanks!

HLong_ce

Thành viên BQT
SVC$
0
Xin thông báo:

- Tạm Khóa nick ếch cốm và chao mao con trên shoutbox 3 ngày.
- Lý do: spam icon trên shoutbox.

Trân trọng
HLong_ce

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
:a09: Chết em ròi, mong bác bỏ qua cho em, đang thấy trời ngoài Bắc ấm lên, thấy trong người hào hứng muốn đi tắm biển thật chứ em không muốn tắm biển ở đây đâu. :a09:

Rất vui khi đc bác phạt chứ em cũng không biết tội của mình, bài học của em bác nào chưa bị thì nhìn vào mà sửa nhé, đừng sơ ý phạm phải như em.

Cảm ơn cụ HLong_ce đã nhắc nhở, lần sau em sẽ sửa, em chừa rồi, không dám như thế nữa đâu.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
:a09: Em bị tạm khóa ở shoutbox có 3 ngày từ hôm 27/2/2010, mà đến hôm nay là 2/3/2010 em vẫn chưa đc mở khoá? Các bác xem thế nào gúp em cái chứ không đc vào box spam tí thì em nhớ các bác lắm lắm:a09:.
Em không biết đâu bắt đền bác HLong_ce đó, bác phải bị khoá k đc vào box 2 ngày bù cho em nhá:a01:.

crazytimes

"Cùng Đam Mê - Cùng Chia Sẻ"
SVC$
0
Khi nào shoutbox của tôi được mở lại? mong các mod sớm nghiên cứu giúp để shoutbox của tôi hoạt động lại bình thường. thanks
Tôi không nhận được thông báo shoutbox của tôi bị khóa bao nhiêu ngày? lý do bị khóa thì tui đã biết "tranh luận với các mod về vấn đề spam + xóa bài"

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Chào bạn @crazytimes,

Thay mặt BQT mình trả lời bạn về vấn đề nick bạn bị Ban tại Shoutbox.

Lý do thì đúng như bạn đã nói trên. Riêng về thời hạn Ban thì : Không thời hạn. Vì những thắc mắc của bạn tại Shoutbox hôm đó ngoài Admin @Hlong_ce, còn nhiều ACE có chứng kiến, đồng thời cũng giải thích cho bạn, tuy nhiên bạn vẫn không hợp tác, buộc BQT phải xử lý.

Vậy, nhân đây mình thông báo để bạn rỏ và rút kinh nghiệm.

Thân chào,
CADN

crazytimes

SVC$
0
Thanks anh cadn đã giải thích cho em hiểu. Nhưng anh bảo em "rút kinh nghiệm", trong khi shoutbox của em vẫn bị khóa "không thời hạn". Em muốn hỏi là làm cách nào để shoutbox của em hoạt động trở lại bình thường - em đã đọc và xem lại tất cả các nội quy của diễn đàn và nhận thấy rằng bài viết của em hôm đó bị anh Bạch Đề xóa vì lý do bài viết quá ngắn + hình ảnh biểu tượng cảm xúc quá nhiều - nội dung không có, những bài viết như vậy xóa vì lý do làm chiếm tài nguyên của diễn đàn. Về điều này thì em hoàn toàn đồng ý với cách xử lý của BQT + Admin, em xin được rút kinh nghiệm. Nhưng em thấy việc khóa shoutbox của em "không thời hạn" như vậy là một cách xử lý là quá mức. Nội dung nói chuyện trong shoutbox hôm đó là em chỉ muốn nói rỏ một điều là em không hết có ý định spam diễn đàn. Sau khi đọc xong bài cảm nhận của một thành viên em không thể nào diễn tả hết xúc cảm của mình lúc đó nên đã viết một bài trả lời với nội dung có nhiều biểu tượng cảm xúc, ít ký tự như vậy. Nếu anh xem lại nội dung cuộc nói chuyện của em trong shoutbox hôm đó anh sẽ rỏ hơn về cách xử lý của các mod + admin với nội dung thắc mắc của em :a24::a24:.
To anh @acdn: Em có thể hiểu chuyện em phải "rút kinh nghiệm" và shoutbox bị khóa "không thời hạn" như thế này được không anh? Em phải rút kinh nghiệm là không được viết những bài viết kiểu như vậy trên diễn đàn -> OK! em đã rút kinh nghiệm but còn chuyện lock shoutbox không thời hạn là sao? khi nào có mod or admin nào vui vui thì mở lại không thì thôi àh ... Về chuyện này, em muốn có nghe câu trả lời chính xác từ BQT diễn đàn.

HLong_ce

Thành viên BQT
SVC$
0
Thanks anh cadn đã giải thích cho em hiểu. Nhưng anh bảo em "rút kinh nghiệm", trong khi shoutbox của em vẫn bị khóa "không thời hạn". Em muốn hỏi là làm cách nào để shoutbox của em hoạt động trở lại bình thường - em đã đọc và xem lại tất cả các nội quy của diễn đàn và nhận thấy rằng bài viết của em hôm đó bị anh Bạch Đề xóa vì lý do bài viết quá ngắn + hình ảnh biểu tượng cảm xúc quá nhiều - nội dung không có, những bài viết như vậy xóa vì lý do làm chiếm tài nguyên của diễn đàn. Về điều này thì em hoàn toàn đồng ý với cách xử lý của BQT + Admin, em xin được rút kinh nghiệm. Nhưng em thấy việc khóa shoutbox của em "không thời hạn" như vậy là một cách xử lý là quá mức. Nội dung nói chuyện trong shoutbox hôm đó là em chỉ muốn nói rỏ một điều là em không hết có ý định spam diễn đàn. Sau khi đọc xong bài cảm nhận của một thành viên em không thể nào diễn tả hết xúc cảm của mình lúc đó nên đã viết một bài trả lời với nội dung có nhiều biểu tượng cảm xúc, ít ký tự như vậy. Nếu anh xem lại nội dung cuộc nói chuyện của em trong shoutbox hôm đó anh sẽ rỏ hơn về cách xử lý của các mod + admin với nội dung thắc mắc của em :a24::a24:.
To anh @acdn: Em có thể hiểu chuyện em phải "rút kinh nghiệm" và shoutbox bị khóa "không thời hạn" như thế này được không anh? Em phải rút kinh nghiệm là không được viết những bài viết kiểu như vậy trên diễn đàn -> OK! em đã rút kinh nghiệm but còn chuyện lock shoutbox không thời hạn là sao? khi nào có mod or admin nào vui vui thì mở lại không thì thôi àh ... Về chuyện này, em muốn có nghe câu trả lời chính xác từ BQT diễn đàn.

Chào bạn, bạn biết nguyên nhân mình khóa nick của bạn trên shoutbox, và mình cũng không nói thời hạn, vì trước khi mình khóa mình đã nói rõ: bạn có thắc mắc như thế nào về việc xử lý của các mod ( hoặc anh Bạch Đề) bạn vào trong mục thắc mắc để gởi bài chờ các thành viên BQT trả lời cho bạn, còn shoutbox có quy định của shoutbox, nhưng bạn liên tục thắc mắc kiện cáo và dùng lời lẽ thiếu tôn trọng thành viên BQT mặc dù mình hoặc mod TranNgoan đã giải thích cho bạn hiểu. Mình xin trích ra đây một đoạn ngắn mà bạn đã chat trên shoutbox:

[hôm nay 02:17 PM] HLong_ce: bạn nên xem lại bài viết của bạn, và xem bài giải thích thế nào là spam[hôm nay 02:15 PM] crazytimes: hỏi ai mà không khó chiệu
[hôm nay 02:15 PM] crazytimes: bao nhiều tình cảm của người ta --- ông nhảy zo xóa -- kêu là spam
[hôm nay 02:15 PM] TRÂN NGOẠN:
[hôm nay 02:14 PM] crazytimes: hình như ông không biết đọc Tiếng Việt hay sao ấy
[hôm nay 02:14 PM] crazytimes: chiên gia xóa bài của người ta
[hôm nay 02:14 PM] crazytimes: chán cái ông này quá rồi
[hôm nay 02:14 PM] vetxinh@1986: sao mà đi kiện hả bạn
[hôm nay 02:12 PM] crazytimes: em muốn đi kiện ông Bạch Đề
[hôm nay 02:12 PM] crazytimes: đi kiện ông mod của diễn đàn này thì phài mail hay viết bài ở cái chổ này vậy

Do vậy việc ban bạn trên shoutbox là có lý do không phải cảm tính, và không có thời hạn vì chờ bạn tìm hiểu xem bạn đã vi phạm về việc gởi bài spam và việc trách các mod đúng hay sai. khi nào bạn thông các vấn đề trên mình mới mở chức năng chat của bạn.

Đây là lần cuối mình giải thích rất rõ ràng, mong bạn hiểu được.

Thân
HLong_ce

crazytimes

SVC$
0
Thanks bạn đã trả lời cho mình hiểu vì sao mình bị lock shoutbox "không thời hạn". Theo như bạn nói thì khi nào mình thông các vấn đề trên thì bạn sẽ unlock shoutbox cho mình. Vậy làm sao và khi nào bạn biết mình đã "thông" các vấn đề trên? Chắc bạn cũng hiểu là khi nói chuyện trên shoutbox sẽ khác hoàn toàn với cách nói chuyện qua mail or trực tiếp. Trước khi nói chuyện trên shoutbox mình đã hỏi mọi người là " [hôm nay 02:12 PM] crazytimes: đi kiện ông mod của diễn đàn này thì phài mail hay viết bài ở cái chổ này vậy" sau đó vietxinh@1986 mới hỏi mình lý do là vì sao lại đi kiện --> mình mới nói ra nguyên do, ..chứ mình không hề có ý định cố ý vi phạm quy định của shoutbox. Bạn nói mình là mình dùng lời lẽ thiếu tôn trọng BQT mặt dù mod Trần Ngoạn đã giải thích là không thỏa đáng:
+ Như mình nói ở trên - mình đang chat trên shoutbox và dùng ngôn ngữ chat.
+ Mình còn nhớ hôm ấy bác Trần Ngoạn có nói với mình một câu "nhập gia tùy tục" thật sự hôm đó mình rất khó chiệu về câu nói đó của bác Trần Ngoạn.
Để thấy được hết vấn đề mong HLong_ce trích dẫn hết phần nội dung chat hôm ấy.
-------------->>>>>>> thanks
Mình thấy vấn đề ở đây cũng không có gì là nghiêm trọng cả và mình cũng đã viết bài rút kinh nghiệm ở trên.

HLong_ce

Thành viên BQT
SVC$
0
Thanks bạn đã trả lời cho mình hiểu vì sao mình bị lock shoutbox "không thời hạn". Theo như bạn nói thì khi nào mình thông các vấn đề trên thì bạn sẽ unlock shoutbox cho mình. Vậy làm sao và khi nào bạn biết mình đã "thông" các vấn đề trên? Chắc bạn cũng hiểu là khi nói chuyện trên shoutbox sẽ khác hoàn toàn với cách nói chuyện qua mail or trực tiếp. Trước khi nói chuyện trên shoutbox mình đã hỏi mọi người là " [hôm nay 02:12 PM] crazytimes: đi kiện ông mod của diễn đàn này thì phài mail hay viết bài ở cái chổ này vậy" sau đó vietxinh@1986 mới hỏi mình lý do là vì sao lại đi kiện --> mình mới nói ra nguyên do, ..chứ mình không hề có ý định cố ý vi phạm quy định của shoutbox. Bạn nói mình là mình dùng lời lẽ thiếu tôn trọng BQT mặt dù mod Trần Ngoạn đã giải thích là không thỏa đáng:
+ Như mình nói ở trên - mình đang chat trên shoutbox và dùng ngôn ngữ chat.
+ Mình còn nhớ hôm ấy bác Trần Ngoạn có nói với mình một câu "nhập gia tùy tục" thật sự hôm đó mình rất khó chiệu về câu nói đó của bác Trần Ngoạn.
Để thấy được hết vấn đề mong HLong_ce trích dẫn hết phần nội dung chat hôm ấy.
-------------->>>>>>> thanks
Mình thấy vấn đề ở đây cũng không có gì là nghiêm trọng cả và mình cũng đã viết bài rút kinh nghiệm ở trên.

Chào bạn, nghe văn phong của bạn mình biết bạn vẫn không hai lòng, dù gì chăng nữa ở shoutbox luôn luôn hiển thị: " shoutbox chỉ dùng làm nơi tán gẫu, không dùng làm nơi hỏi đáp thắc mắc..." Mình hiểu bạn có chuyện không hài lòng, nhưng bạn nên tìm hiểu thật kỹ về quy định cũng như cách thức sinh hoạt trên diễn đàn svcvietnam để tránh các trường hợp tương như thế này. Mình không muốn trích dẫn lại toàn bộ vì thực tế bạn và những thành viên đã thấy đều hiểu cả.

Tuy nhiên, như bạn cũng nói không có gì " ghê gớm" và bạn cũng rút kinh nghiệm, HLong_ce mở lại chức năng chat cho bạn.

Thân chào
HLong_ce

HLong_ce

Thành viên BQT
SVC$
0
HLong_ce xin thông báo:

- Tạm khóa nick congtam trên shoutbox 03 ngày, ngày khóa 04-05-2010.
- Lý do: spam icon trên shoutbox.

Trân trọng
HLong_ce

dannuoichaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thấy các bác bị khoá nick em sợ quá, phải cẩn thận hơn mới được :a24::a24:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom