Guest viewing is limited

Heodat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em chào cả nhà!

Cách đây 2 tháng, em có mua một em Họa Mi non. Hiện tại, em quay được giọng và dáng của em nó. Mong các bác cho ý kiến em nó là đực hay cái ạ???...
Xin cảm ơn các bác.

Lính mới!

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
giọng này thì chưa khẳng định đc trống hay mái bạn ạ. trống hay mái điều có giọng này. điều khác biệt là trống hót còn mái nó chỉ xùy. con này cũng lớn rồi. nếu là mi trống thì nó sẽ đi gió đó bạn. tướng tá thì mờ ngược sáng nên ko nhận xét đc chi. tuy nhiên bạn thích thì nuôi là đc rồi

Thân

meotom

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mái rồi bạn ơi! nhưng con mái này hay đấy , bạn mua chim non ở đau vậy? mà mua họ có bảo hành chim đực không? nếu không tỷ lệ chim mái của bạn la 98%. Thân

Heodat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em cúng đang nghi nó là chim mái. Em mua tự nhiên cầu may thôi. Em cũng biết tỷ lệ chống mai ở mi non là 98%.

Em tiếp tục nuôi vậy. Nếu là mai thì tậu thêm em đực nữa về ghép.

Thank các bác đã comments!

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim đực hay mái đều kêu như vậy bạn ah, đây không phải gịng sùy của chim mái, bạn cứ nuôi và theo giỏi nhé.
Chúc bạn may mắn!....

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Heodat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thực sự là tôi cũng đang nghi ngờ. Vì mới đây, tôi taaum một em họa mi đực về hót rất hay. Nhưng để gần em này quá. Quan sát thấy, êm họa mi non này vỗ cánh rất mạnh có vẻ rất hung. Sau vài hôm thì em mi đực này tắt tiếng luôn... Hic hic...??? (Em chim non này giáng còn to hơn em chim đực nữa):a09:

Đang tính tách em nó ra và theo dõi xem thế nào...

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
họa mi nó khác Chào Mào bạn ạ. mà ngay cả chào mào cũng vậy. muốn nuôi tốt đấu tốt và hót tốt chúng ta ko nên treo gần chúng với nhau. bản tính của các loại chim đấu đá nên để gần chúng sẽ đấu nhiều bã chim. họa mi nuôi chung nhà ko nên cho chúng thấy mặt nhau. nuôi mỗi con 1 không gian sẽ tốt hơn
thân

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Giọng này chưa khẳng định được... nhưng có cái lạ là mi lớn vậy rồi mà bác còn chưa đc nghe nó hót hoặc sùy à. Mình thấy mi còn đút mồi nó đã hót hoặc sùy nhỏ rồi

Nhật Anh Nguyễn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình nghĩ em này đến 90% là mái rồi,trống non mà chịu kêu như vậy thì ít ra cũng đã có ít lửa và phải xen lẫn vài giọng hót chứ ko "re re" ko như này! Mái non dùng để thuần bổi rất tốt nha! ^^

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom