Guest viewing is limited

prowin1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bạn. Mình cũng mới chơi khuyên được gần 2 năm . Vẫn chưa có kinh nghiệm vaeef chim khuyên mấy. Mình mới mua được 1 em khuyên các bạn đánh giá xem noa' đươc bao nhiu tuổi lồng giúp mình. Và em khuyên này theo bạn có đựoc không.
Thanks.
Bạn nào dậy mình gửi ảnh lên đây với

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn! Bạn có thể học cách post ảnh tại đây : New: Hướng dẫn chèn Ảnh và Clip Video vào bài viết, từ Photobucket | New- Huong dan chen Anh va Clip Video vao bai viet, tu Photobucket - Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam
Có rất nhiều anh em trong diễn đàn rất đam mê chim Vành Khuyên,bạn có thể lên đây để trao đổi cũng như giao lưu với mọi người về Vành Khuyên,rất hoan nghênh bạn tham gia! Chúc bạn luôn vui vẻ. Thân mến!

Chỉnh sửa lần cuối:

prowin1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình không biết up ảnh lên. Bạn nào giúp mình với.
Mình muốn up ảnh từ máy tính sang diễn đàn

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
mình không biết up ảnh lên. Bạn nào giúp mình với.
Mình muốn up ảnh từ máy tính sang diễn đàn

Up ảnh lên diễn đàn không khó đâu bạn,bạn cứ vào link hường dẫn up ảnh ở phía trên,có các bước hướng dẫn rất đơn giản và cụ thể,bạn cứ áp dụng theo là sẽ up ảnh lên được. Chúc bạn thành công. Thân mến!
p/s: Mình rất muốn được xem em Khuyên của bạn,hihi!

prowin1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Huhu. Nản quá. Làm mãi không được. Muốn up ảnh lên nhờ ae xem giúp 2 con khuyên xem thế nào mà làm mãi không up được ảnh lên.

---------- Post added at 08:51 PM ---------- Previous post was at 08:25 PM ----------

ImageShack� - Online Photo and Video Hosting

Uploaded with ImageShack.us

---------- Post added at 08:58 PM ---------- Previous post was at 08:51 PM ----------

Sau 1 thời gian tìm tòi và mới biết up ảnh kiểu này. Ae xem giúp 2 e khuyên này. 2 em này đã bắn rùi.
Em đầu thì mới bắn được 3 ngày. Vì chim mộc. còn e thứ 2 thì bắn tốt rùi.
2 ảnh đàu là em thứ 1. 4 ảnh cuối là em thứ 2.

http://imageshack.us/photo/my-images/834/hnhnh0152.jpg/

---------- Post added at 09:00 PM ---------- Previous post was at 08:58 PM ----------

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn,rất vui khi được thấy 2 chú chim của bạn,theo ý kiến của riêng mình thì mình thích chú thứ nhất hơn,chú thứ hai nhìn có vẻ chim không được dài đòn,không biết nơi bạn sống thời tiết có lạnh lắm không mà trong em nó xù lông như cục bông vậy,hihi,mình chỉ xin góp ý tí về lồng nuôi thôi,nhất là ở phần cầu tròn,trong hãi quá bạn à,vệ sinh sạch sẽ là sẽ thấy đẹp hơn rất nhiều đấy,đôi lời góp nhặt,chúc bạn luôn vui. Thân mến!

prowin1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hihi. Thanks bạn nhé. 2 ngày mình mới vệ sinh 1 lần. vì nhà mình có tất cả 9 con chim ^^. mấy em khuyên đó toàn chụp buổi tối bạn ah. Bây giwof em thứ 2 đang bắn ầm ầm. Mình phải chùm áo lồng lai. còn em thứ nhất thì đang gọi bạn. chim khác bay qua e thứ nhất mới bắn.

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào prowin1!
Bạn nuôi 1 lúc đến 9 con chim thì chắc thời gian bỏ ra để làm vệ sinh và chăm chắc phải nhiều lắm. Bữa nào bạn làm thêm cái clip em nó bắn nữa thì tuyệt,mà Hà Nội đã lạnh lắm chưa bạn,trời lạnh mà em nó vẫn bắn ầm ầm được thì hay quá,hihi. Chúc bạn luôn vui và ngày càng có nhiều chim đẹp nhé. Thân mến!

prowin1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ngoài Hà Nội thì tối và sáng sớm lạnh thui bạn. Tại mình chim áo lồng. Cứ sáng sớm con thứ 2 bắn nhiều lắm. Vậy bạn lại phải dậy mình up video như nào. Mình hiện giờ nuôi 3 em khuyên. 1 em giọng chòe mà đang thay lông. Sao thay lông lâu quá bạn ah. 1 tháng rùi mà vẫn chưa xong.

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn prowin!
Up video lên diễn đàn thì cũng không khó đâu bạn ạ,mình thì sử dụng photobucket để vừa up video cũng như hình ảnh lên diễn đàn,rất đơn giản. Bạn có thể xem hướng dẫn tại đây http://svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=18184 hướng dẫn rất cụ thể và chi tiết.
Còn nếu có vấn đề gì khi up video thì bạn cứ nhắn tin yahoo của bạn qua hộp thư cho mình,mình sẵng lòng chia sẻ! Em giọng chòe của bạn thay lông 1 tháng thì chưa gọi là lâu đâu,bình thường mình nuôi chim thay lông và chăm cho lên lửa lại nhanh nhất cũng tốn từ 2 đến 2,5 tháng đấy bạn. Nhưng trong thời gian chim thay lông thì bạn nên chăm em nó kĩ hơn,vì theo ý kiến cá nhân của mình thì mùa thay lông vô cùng quan trọng,nó ảnh hưởng đến phong độ cũng như lực của con chim khi bắt đầu líu lại. Đã có chủ đề nói về cách chăm Vành Khuyên trong mùa thay lông đấy,bạn vào xem để tham khảo thêm. Chúc bạn luôn vui và có nhiều chim đẹp nhé. Thân mến!

prowin1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bạn cho mình hỏi. Mình cho Khuyên ăn cám Thúy Tuấn số 1 thì phân của nó trông đẹp. Mà sao cho ăn cám số 2 thì phan ra nửa đen nửa trắng là sao vậy. Theo các bạn có cần phải đổi cám khác không.

prowin1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có bác nào giúp em với...................................................................................

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn prowin1!
Theo như bạn nói thì không sao cả đâu,nói về cám Thúy Tuấn thì mình cũng từng có thời gian dùng thử loại này rồi,có một vài kinh nghiệm là khi bạn mua bạn nên lựa những bao cám đã kín hơi,ôm chặt,như thế mới bảo đảm đấy là bao cám mới và chất lượng. Nhưng bạn lưu ý là khi thay lông thì cho chim ăn Thúy Tuấn số 1 và khi chim đã thay lông xong thì mình có thể chuyển sang Thúy Tuấn số 2,chu kỳ là như vậy,nếu bạn không có thời gian để làm cám thì mình nghĩ đây là loại cám thích hợp nhất dành cho những bạn mới chơi đấy!
Chơi khuyên ngại nhất là đổi cám đấy bạn à,vì loại chim này đòi hỏi sự ổn định cao. Đôi lời chia sẻ,chúc bạn luôn vui nhé,thân mến!

prowin1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thanks bạn nhiều nhé. bạn cho mình hỏi hiện tượng của chim khuyên bị nóng thì biết như nào vậy bạn.

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Thanks bạn nhiều nhé. bạn cho mình hỏi hiện tượng của chim khuyên bị nóng thì biết như nào vậy bạn.
Khuyên bị nóng có khá nhiều biểu hiện nhưng tùy vào từng thời điểm, thời tiết thì chú chim thể hiện một vài biểu hiện đó chứ không phải thể hiện tất cả các biểu hiện một lúc. Vì dụ như rụng họa thì cũng có thể bị sốc tâm lý vì nếu nóng nhưng không phải do thay đổi cám nóng, chế độ dinh dưỡng và không phải thời kỳ căng lửa thì không rụng hoạ. Tự bứt lông thì cũng có thể do bị bệnh ngoài da, ký sinh trùng... nếu không phải ở thời kỳ chuẩn bị thay lông hay căng lửa thì có thể không bị nóng. Nhảy nhiều có thể chuẩn bị căng lửa...Nhưng nói chung các biểu hiện rõ hơn là ở phân nát, rụng họa và nhảy nhiều, uống nước nhiều, lông hơi xơ xác không ốp và mượt, sợi lông không có độ bóng ở một mức độ nào đó. Bạn xem kỹ các yếu tố để nhận biết nhé. Chúc bạn thành công. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom