Guest viewing is limited

hackersoft

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hình của nó.
View attachment 4001

Video về nó:
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/tEyfJ4ykkAA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Nhờ bác bác có kinh nghiệm đánh giá tướng tá nó.

- Điểm mạnh
- Điểm yếu
- Nếu tiếp tục nuôi nó thì sao?

Em nuôi nó được hơn 1 năm rồi, dạy nói hoài nó chỉ nói được câu "cậu ơi", hứng thì nó nói, không thì im lặng cả ngày.
-> do đặt cạnh con cưỡng nên nó hét, huýt sao giống con cưỡng ah.

Chán quá ah, bỏ thì tiếc công, nuôi thì nó vậy hoài cũng bực mình.

++ Chế độ ăn: Do em bận công việc nên chỉ cho em nó ăn cám ba vì là chủ yếu, thình thoảng cải thiện bằng sâu khô.

Xin cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Em này nhìn cũng được đấy ! Nuôi hơn một năm mà chân cẳng đã như thế kia chắc không phải nuôi từ nhỏ rồi phải không? Nhìn em này mỏ và chân tương đối to và đậm màu, ngon! Túm lại là về tướng tá em này ngon rồi! Dạy nói thì phải nhiệt tình vào, nuôi chim nói thì quan trọng nhất là phải quan tâm chú ý đến nó, dạy nói và chơi cùng nó thì mới kích thích nó nói. Không có thời gian ở gần nó thì nó khó học nói lắm. Với lại để gần em Cưỡng thì...Nếu muốn dạy nó nói thì trước hết treo nó xa em Cưỡng ra, kẻo lại có thêm em "Cưỡng mun" :D Dạy nó nói thì phải kiên trì dạy 1 câu thôi, tới khi nào nó nói được, thưởng cho nó bằng thức ăn. Khi dạy thì cứ mang gì nó thích ăn ấy(sâu, cào cào, dế chẳng hạn) tới cho nó ăn, sau đó nói câu muốn dạy. Cứ dần dần như thế, lâu dần nó cũng bắt chước thôi. Mình cũng nuôi 2 em sáo đen, 1 em tướng tá cũng gần giống em này, đi đâu xa về là nó nhớ lắm, gọi liên tục ;)
Chế độ ăn của em nó thì nên cho thêm đồ tươi và hoa quả nữa. Không có thời gian thì cho ăn sâu, sâu nuôi = cám được mà, thỉnh thoảng cho em nó thêm quả chuối chín nữa!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom