Guest viewing is limited

caubechancuu

Thành viên mới
SVC$
0
Mình bắt đầu mê cu gáy cách đây không lâu, con đầu tiên gáy lai rai nhà chủ cũ, về nhà thì mỗi ngày gáy 1 2 cái mỗi sáng. Nhưng khá là dạn

Thứ 5 vừa rồi qua nhà anh bạn, có con cu mua lại của 1 bác ở Long An. Nghe nói là nuôi hơn 1 năm rồi. Anh mới mua cách đây 2 tuần. Thấy mình ham quá nên để lại.
Ảnh nói gáy gù rất siêng. Kè lồng là gù, búng tay cũng gù.

Mình chụp vài ảnh lên, nhờ các bạn xem, đánh giá giúp. Mình chỉ chơi để nghe gáy chứ ko có ý nghĩ làm mồi.

Đây là clip mình kè con mua lúc trước vào. Con trước chỉ “cu, cu” rất nhỏ trong miệng.

http://youtu.be/Kx5whYsMHq8

1 vấn đề nữa là thức ăn. Nếu cho ăn lúa tiêu thì có tốt hơn lúa thường không, vì giá lúa tiêu gấp đôi lúa thường.

PS: nhà đối diện có 4 con, mỗi lần mà con bên đây gáy 1 tiếng là 1 dàn đồng ca bên kia sướng lên.Con bên nhà tịt

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
nhìn sơ qua e này nuôi ở nhà chơi như bạn nói là quá ok.đầu tròn qui đẹp tướng đẹp.chim bạn là chim mới mà gặp một giàn đồng ca thì tịt thì đó là lẽ đơn nhiên .từ từ e nó sẽ quen và chơi mạnh thôi.ko vấn đề gì hết.nếu bạn có điều kiện thì cho ăn lúa tiêu thì vẫn tốt hơn .còn ko thì lúa kia vẫn được chứ ko có gì .quan trọng là bạn phải rửa sạch đem phơi khô rồi cho e nó ăn từ từ là ổn

thân

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn caubechancuu.
Bạn có quyền sửa hoặc xóa bài mới của mình trong vòng 10 phút kể từ khi bài viết được gửi lên. Sau 10 phút bạn sẽ không thể sửa được bài của mình nữa kể cả việc xoá bài đó đi.
Giúp bạn hiển thị clip:

<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/Kx5whYsMHq8" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>

Thân ái.

anhdasai178

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim này gáy giọng thổ, tiếng trong, siêng gáy, gù 7 sạc trở lại. cấp mình khá. nói chung chú này nuôi khá lâu roài. nhìn cặp mắt đỏ thế kia cơ mà.
con này đạt chuẩn làm mồi ok...

phamthanhtuan

Thành viên mới
SVC$
0
nhìn qua ảnh thi chim này đẹp ở lông quy ( chắc là có kèm tốt), chỉ mỏ nhỏ và dài tới khóe mắt ( thường là chim dễ chơi, không chứng). hàng dãy chân quá đẹp chưa thấy bao giờ nên ko bít sao. nhìn màu long có thể đoán là chim ko được chăm sóc tốt ( thức ăn + phơi nắng). mọi thứ phải tận tai tận mắt xem thì mới bít được chính xác anh ơi!!! nhìn hình khó đoán chính xác tính nết.

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thổ pha, tốt tiếng, gù khá, có kèm, cấp mình hơi ngắn + cánh mốp, ko chững chim. Vài ý kiến cá nhân. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom