Guest viewing is limited

nokuzana

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình là thế này .Em nó tự nhiên kêu tẹc tẹc như chim sẻ rồi tự rứt lông ,lám hư hết lông ngực đang thay ! hiên em đang xả lửa cho em nó nhưng vẩn chứng nào tật đó(hiện nay e nó 7 mùa lồng rồi nhưng lúc trước không có tật này , khoảng 3 tháng gần đây làm em nó như thế đấy ) . Mong các bậc cao nhân chỉ giúp ... a MT CHIP vs a DĐT nữa nhé !!!Rất hân hạnh đc làm quen @@ tks mọi người trc':a15:

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Tình hình là thế này .Em nó tự nhiên kêu tẹc tẹc như chim sẻ rồi tự rứt lông ,lám hư hết lông ngực đang thay ! hiên em đang xả lửa cho em nó nhưng vẩn chứng nào tật đó(hiện nay e nó 7 mùa lồng rồi nhưng lúc trước không có tật này , khoảng 3 tháng gần đây làm em nó như thế đấy ) . Mong các bậc cao nhân chỉ giúp ... a MT CHIP vs a DĐT nữa nhé !!!Rất hân hạnh đc làm quen @@ tks mọi người trc':a15:
Chào bạn,
.
Bạn xem lại trong 3 tháng gần đây có tuyển em Than nào mới về không và trong thời gian thay lông có đi dơt? Bạn mô tả chi tiết thêm về điều kiện nuôi và nết chim như thế nào để anh em chẩn bệnh,.
.
Thân

nokuzana

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn,
.
Bạn xem lại trong 3 tháng gần đây có tuyển em Than nào mới về không và trong thời gian thay lông có đi dơt? Bạn mô tả chi tiết thêm về điều kiện nuôi và nết chim như thế nào để anh em chẩn bệnh,.
.
Thân
Chào a , trước đây 2 tháng em có tuyển hai em từ ngoài quê vào và đang thay lông nhưng e cho tắm xong là phơi nắng 5' là trùm lại rồi , k cho e nó thấy mặt . Mà nó kêu rặt rặt như chim se là xong nó tự bức lông lun:a09:Từ nhỏ đến lớn chưa dợt cho em nó bữa nào ( vì k biết chổ ) lâu lâu cậu đem qua 1 con thì hót cả ngày :a15:

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào a , trước đây 2 tháng em có tuyển hai em từ ngoài quê vào và đang thay lông nhưng e cho tắm xong là phơi nắng 5' là trùm lại rồi , k cho e nó thấy mặt . Mà nó kêu rặt rặt như chim se là xong nó tự bức lông lun:a09:Từ nhỏ đến lớn chưa dợt cho em nó bữa nào ( vì k biết chổ ) lâu lâu cậu đem qua 1 con thì hót cả ngày :a15:
Thế thì khả năng chim bạn bị giọng hót một trong 2 em kia và tự bực tức - phá hình. Giờ chữa bằng cách tìm em mới về nào là nguyên nhân, cho tắm 1 lượt 2 em nà y- phơi nắng để hai em này sát nhau (khi lông bị ướt chúng không cự nhau bao giờ) không trùm áo,không cách ly 2 em gây hấn này, cho thấy mặt 24/7 xem sao. Bạn làm theo cách mình và cập nhật thường xuyên tình hình nhé. Chúc chim bạn mau bỏ tật xấu này.
.
Thân

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
vấn đề này rất được nhiều anh em quan tâm . Hy vọng bạn úp thông tin thường xuyên

nokuzana

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tks các bác đã góp ý ! còn ai thấy chim mình có tật j` xấu thỳ cứ pót bài nhờ các bác giúp lun :a15:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom