Guest viewing is limited

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Các bạn khi chọn mua Than hót(lưu ý:hót khác với múa hót) nên lưu ý dựa vào những đặc điểm như:
_Dáng thanh,cao!
_Lông mỏng!
_Mỏ dài,mỏng!
_Đầu dài,cân đối với mỏ!

Cổ rắn:Một yếu tố khá quan trọng quyết định dáng chim khi đấu hót!

Chú chim này trước đây nằm trong sân vườn nhà CHIP,bây giờ thì đang định cư trên đất Hà Thành!
Thân!

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
chà tướng chú chim quá tuyệt, em tưởng than chỉ có thế đứng ngang và vểnh đuôi lên , ai ngờ có thế đứng đấu như CM , thật là tuyệt vời!!!!!!!!!!!!!!! cảm ơn bác CHIP , bức ảnh thật tuyệt

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú chòe than này dáng rất đẹp , ngoài BẮC tiều chuẩn của một chú than hót có vóc dáng nhỏ dài chân cao còn đc gọi là chòe cau

vanhkhuyen1983

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bạn khi chọn mua Than hót(lưu ý:hót khác với múa hót) nên lưu ý dựa vào những đặc điểm như:
_Dáng thanh,cao!
_Lông mỏng!
_Mỏ dài,mỏng!
_Đầu dài,cân đối với mỏ!

Chú chim này trước đây nằm trong sân vườn nhà CHIP,bây giờ thì đang định cư trên đất Hà Thành!
Thân!

bổ xung thêm : đuôi không dài để cân đối với người con chim thì cũng chưa chuẩn. (ảnh của bac CHIP con chòe đuôi rất cân đối ) :a01::a01:

Bạn chú ý trong cách dùng từ, tránh AE hiểu lầm nhau. CADN

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tranquocnam

Thành viên tích cực
SVC$
0
con than của bạn đẹp chuẩn, con than của bạn thì mau căng lắm, mà bạn có đem em nó đi thi lần nào chưa ?

quangdoncoi

Thành viên mới
SVC$
0
Giáng chim đẹp quá! Ước gì có nhỉ. Ước gì mình có thể nghe giọng hót của nó nhỉ!

Bạn chú ý viết bài có dấu,
đây là bài đầu tôi tạm sửa giúp, các bài sau không có dấu, bài sẽ bị xoá.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

leducthangls

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình cũng chơi nhiều than ,nhưng đây là con chim mình thấy có dáng đứng như thế này lần đầu tiên.QUÁ ĐẸPTHANKS

nhandzo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trước giờ chỉ thích than đá thôi,nhưng nhìn cú than hót này dễ xương thiệt,nhìn đẹp wá đi..Ưởn ngực,rướn đùi..hehe..Wá tuyệt!!

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con nhà mình mà đứng thế này thì cái đuôi nó vểnh lên, rồi đập đập, mỏ kêu xòe xòe,.... chíuuuuuuuuuuu :a35:

ttt_quang

"Chú chim bé nhỏ"
SVC$
0
Chú than đẹp quá, gần nhà có trường choè than, mặc dù không nuôi than nhưng mình cũng hay ra đó xem chim đấu đá lắm, lần đầu tiên minh nhìn thấy 1 chú than có tường đứng đẹp như vậy,nước lông bóng mượt đặc biệt là cái cổ nhìn rất là độc.:a04:
Thân !

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú than đẹp quá, gần nhà có trường choè than, mặc dù không nuôi than nhưng mình cũng hay ra đó xem chim đấu đá lắm, lần đầu tiên minh nhìn thấy 1 chú than có tường đứng đẹp như vậy,nước lông bóng mượt đặc biệt là cái cổ nhìn rất là độc.:a04:
Thân !

Đợt anh về có ghé vài lần trường choẻ Than cũ lúc ở công viênc 29 tháng 3.
Nghe nói giờ đã đổi đi bồ hồ đường Ham Nghi. Đợt đó thấy Than cũng đẹp và hót sung lắm.
Tưởng là chơi hót ai nhè hihi họi lại cậu em thì lại là cũng cói chí choáng...

Vâng, nếu gần nhà thì ttt_quang có rảnh qua chộp vài hình ảnh chim post lên cho anh em
mê Than xem thử.

Cảm ơn em!

nhandzo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nghe mấy ông anh nói ở QN tụi em có 1 con than hót múa hay lắm,có người trả 3,5tr rồi mà nó không bán.hix..hix..Em chôi than đá nhưng mà cũng ước ao có 1 con than hót múa đẹp như thế để làm kiểng..:a17:

kieu_dong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con chòe than này đẹp quá nhìn em nó đứng đa biết được bản lĩnh rồi. chúc mừng bác đã có một em chim hay

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
anh MTCHIP mà tuyển chim Hót múa thì chắc chỉ tuyển những em như hình cỡ mấy em nhất nhì 3 của các giải lớn nhỉ.nói chung tiêu chuẩn và yêu cầu chất giọng hót và ngoại hình cao lắm.anh nhỉ.để t7 hay cn này em đem thằng nhóc 5 mùa của em wa CV Lê Thị Riêng cho anh đánh giá dùm hen.ờ nhà em toàn trùm kín ko ah.đang chuẩn bị rớt lông:a04::a04::a04:có gì nhờ anh chỉ giáo

tymechim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
_Dáng thanh,cao!
_Lông mỏng!
_Mỏ dài,mỏng!
_Đầu dài,cân đối với mỏ!

Thân!
Ôi mình là thành viên mới mình đang chết mê tiếng hót của choè than và cũng đg nuôi 1 chú choè chuyền, mình chỉ thích than hót thui có múa càng hay vào mục này để học hỏi cách chọn than HM chuẩn nhìn thấy choè của CHIP đẹp như HOA HẬU đg trình diễn chắc mình sẽ kg ngủ đc quá, hic hic, làm sao tìm đc 1 con như vậy đây, nhìn cái cách nó đứng kìa đầy kiêu hảnh. Đẹp kg biết nói từ gì cho xứng nữa.

caidau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chà tướng chú chim quá tuyệt, em tưởng than chỉ có thế đứng ngang và vểnh đuôi lên , ai ngờ có thế đứng đấu như CM , thật là tuyệt vời!!!!!!!!!!!!!!! cảm ơn bác CHIP , bức ảnh thật tuyệt
đây k phải lãnh địa của bác nhá:a04: dam lấy CM đá với Than hem:a43:

nokuzana

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Cách chọn chòe than non hót múa,các bác chỉ giáo

Chào các pác !!
Con mún vài Con CT hót múa thỳ nên lựa như thế nào @@ mong ACE nào pk hùi âm sớm!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom