Guest viewing is limited

quangthinhtb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
là thế này, hôm vừa em đi công tác mấy ngày, em nhờ người trông hộ em chú chòe chuyền, nhưng người đó quên bỏ đói nó hai ngày rồi, em về thấy chú nó yếu lắm, không tự mổ ăn được nữa, em đã hòa cám với nước cho thành cháo và cho nó uống nước, và uống được ít lắm, giờ nó rất yếu, ae dúp em với:a36:

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
hoà cám không được , bạn phải cho nó ăn cào cào non + dế chấm thêm chút mật ông , 1 xút thôi nhé , nhớ cho em nó uống nước , rồi những ngày sau vẩn mồi tươi , cho thêm chút vitaminB .

quangthinhtb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhưng nó không mổ được bác ạ, hay phải đút cho nó, nhưng em sợ đút nó sẽ toi mất

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
cắt cào cào ra,chấm thêm B1 như bạn kia nói thắp đèn sáng cho nó đừng trùm lại,canh đút nó ăn liên tục

bachkhoant

Thành viên tích cực
SVC$
0
là thế này, hôm vừa em đi công tác mấy ngày, em nhờ người trông hộ em chú chòe chuyền, nhưng người đó quên bỏ đói nó hai ngày rồi, em về thấy chú nó yếu lắm, không tự mổ ăn được nữa, em đã hòa cám với nước cho thành cháo và cho nó uống nước, và uống được ít lắm, giờ nó rất yếu, ae dúp em với:a36:

Theo tớ lấy trứng kiến , bóp cho chảy nước vào miệng, khoảng 10 phút bóp 1 lần , khoảng 1 tiếng sau, em nó hồi phục lại ngay.

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn nên lấy sâu worm lăng ít vitamin bcomplex rồi đút vào cho nó, nhớ là phải đút con sâu vào tới hết miệng mới thôi nếu no ko tự nuốt, ngày xưa lửa bỏ cám ko chịu ăn đến khi nằm bố mà ko đứng nỗi, mình đã đút 3 con trong vòng 3 tiếng vậy là nó có thể lên cầu và ăn trứng kiến sâu, sau khi đã ăn được thì bổ sung nhiều cào cào và sâu vào, sâu worm phục hồi cho mấy con suy dinh dưỡng rất tốt

thân

quangthinhtb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn mọi người nhé, em nó ra đi rồi, mình không cứu nổi, mình rất quý em nó, vì mình nuôi nó từ khi còn lông ống, thế mà giờ không cứu nổi nó, thật buồn:a25:

yeucaliathia

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho em hỏi là mấy cách trên áp dụng với than bổi đang suy được không vậy mấy anh? Tại em cũng có 1 con đang suy nhưng nó ăn được,giờ em đang cho nó ăn toàn là dế không ngày 3 cữ là không biết lấy lại được vóc dáng như xưa không nữa.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom