Guest viewing is limited

lethanhyen

Thành viên mới
SVC$
0
em có ghép 1 con hồng với 1 con bạch chim đẻ 5 quả nở cả 5 chim lớn từng ngày sang ngày thứ 5 sáng dậy như mọi hôm em kiểm tra thì thấy chim non chết sạch thức ăn em cho ăn hạt gồm hạt kê + hạt cải + hạt vừng cám bột ngô+lòng đỏ trứng sáng nào em cũng cho 1 quả trứng chim cút chiều tối về còn thừa em bỏ đi rau em cho cà rốt cạo vỏ rửa sạch trong lồng luôn có mai mực + khoáng em ko hiểu làm sao nữa lần đầu ghép em nản quá liệu có trường hợp mẹ đè chết ko các anh lúc em kiểm tra mẹ vẫn đang ấm chim con.........giúp em với........?

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
ca này cũng khó vì mình chưa gặp bao giờ, cái lạ ở chỗ là qua 1 đêm mà 5 em die sạch thì thảm khốc quá, trường hợp cim mẹ đè chết cả 5 con cũng hơi khó xảy ra, còn thức ăn có độc thì cim mẹ cũng phải ít nhiều bị ảnh hưởng. Chưa rõ nguyên nhân chỉ gửi lời chia buồn đến bạn, đừng nản vì thua keo này ta bày keo khác, lo gì bạn ơi

BAO_NAM

Thành viên mới
SVC$
0
em có ghép 1 con hồng với 1 con bạch chim đẻ 5 quả nở cả 5 chim lớn từng ngày sang ngày thứ 5 sáng dậy như mọi hôm em kiểm tra thì thấy chim non chết sạch thức ăn em cho ăn hạt gồm hạt kê + hạt cải + hạt vừng cám bột ngô+lòng đỏ trứng sáng nào em cũng cho 1 quả trứng chim cút chiều tối về còn thừa em bỏ đi rau em cho cà rốt cạo vỏ rửa sạch trong lồng luôn có mai mực + khoáng em ko hiểu làm sao nữa lần đầu ghép em nản quá liệu có trường hợp mẹ đè chết ko các anh lúc em kiểm tra mẹ vẫn đang ấm chim con.........giúp em với........?
Chia bùn cùng bạn , mình cũng nuôi 1 cặp đẻ 3 trứng , nở đủ 3 con , nhưng sang ngày thứ 7 tự nhiên chim mẹ ko mớm cho con nữa , thế là ngày hum đó 3 em lần lượt chuyển hộ khẩu , tới giờ em nó chưa đẻ lại , cũng chưa bít nguyên do tại sao !!

niemvuinho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chia buồn cung bạn. Đúng là nghép được 1 đôi chim từ tơ đến lúc có chim con là cả 1 kỳ công. ( Hì mà có thế thi chim yến bây giờ vẫn còn có giá đúng ko bạn) Mong bạn đừng nản chí và chúc bạn sớm có những chú chim con xinh đẹp ( Hihi mà sao bạn nghép hồng với bạch >> ??? chi cho uổng vậy)
Qua bài viết của bạn mình xin bói bậy vài câu bạn tham khảo nhé.: Nếu chim con của bạn qua đựoc 5 ngày mà vãn căng mọng >> Bố mẹ ok đấy. Nếu cùng lúc chết mà bố mẹ koảnh hưởng gì >> Khả năng ngộ độc do thức ăn là ko thể. khả năng mẹ đè chết cung khó vì cái này nhìn là biết liền. Hơn nữa cung ko chết được cả 5 trong 1 đêm đâu. Nếu do công trùng như thạch thùng hay kiến cũng khó chết 1 lần cả đàn lắm :>.Khả năng này theo mình là cao nhất: Chim mẹ của bạn buổi tối ra ngoài lần được vào ổ >> Con ko được ủ >>Die cả đàn ( Lý do có thể buổi tối bạn hoặc ai đó bật đèn đột ngột nên chim mẹ phi ra ngoài ăn, khi bị tắt đèn đột ngột >>Hết biết đường về ổ. Trường hợp này chim đang ấp cung hay bị các bạn lưu ý nhé
Vài dòng lan man xin cám ơn cả nhà đã đọc bài:a15:
Thân

AT125555

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn để ý xem có bị muỗi ko? có lần mình cũng bị như vậy và fats hiện là do muỗi cắn đấy !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom