Guest viewing is limited

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chào mọi người....
mình mới có đc caí lồng đốt trúc và 1 cái đốt trúc tàu cũng tạm gọi là lâu năm chút thôi nhưng xấu điên pót lên ae **** tạm
đốt trúc Vác tầm hơn chục niên lên màu đỏ au tự nhiêu chưa làm màu gì hết
mấy cái ảnh lem nhem đây ah
View attachment 4699
View attachment 4700
quả đáy gỗ nghiến
View attachment 4701
làm cái toàn bộ nan lồng đen sì sì nhỉ hehe
View attachment 4702
kết nhất cái gánh này, mềm mại,mịn đến từng chút 1 mà giờ gánh lồng đốt trúc của vác khó mà thấy đc...
cùng với cái móc đồng đi cùng lồng qua bao năm tháng nay bị oxi hóa ko thể hơn đc nữa
còn bộ nậm này là đặc trưng của lồng vác từ những năm nào.........:a01:

View attachment 4703
lồng cùi điện thoại cũng cùi nên hình lại càng cùi.......

up trước cái vác đã, cái tàu để xem động thái có ăn nhiều gạch ko?

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...lồng nhìn được đấy...tôi đoán chiếc lồng này khoảng độ 3 tuổi(nếu sai đừng cười nhé) cám ơn a Cuong01 đã chia sẻ

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
...lồng nhìn được đấy...tôi đoán chiếc lồng này khoảng độ 3 tuổi(nếu sai đừng cười nhé) cám ơn a Cuong01 đã chia sẻ
a ơi, cái này hơn chục niên rồi đó( 12 13 niên), màu này do e chụp ảnh bị lóa nên nhìn màu nó nhạt đi, chứ giờ mà làm màu vào là đen sì luôn, màu lên tự nhiên bác ợ. cảm ơn bác nhiều ạ

choi_cm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn tự lam sao đẹp thật đấy chúc mừng ngày càng có nhiều sản phẩm cho ace chiêm ngưỡng

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
gửi tiếp đến các bác cái lồng khuyên đốt trúc hàng tàu khoảng 7 8 năm nay mới đc ông anh kỉ niệm

lồng làm rất kĩ, mảnh mai và rất chắc chắn, có thể nói đây là hàng nguyên cật(100% là cật, còn đáy lồng là gỗ vân)
vì ông anh e để tủ kính ko nuôi chim nên nó trông ko có màu mè và có bụi bặm bám vào...(nhìn hơi bẩn)
nhìn các chi tiết đốt trúc mềm mại và trơn chu ko lồng đời mới bh.... các mối ghép tang, cạp, vanh nóc ghép theo mối ghép chữ "z" nên rất bền và chắc....các vanh lồng có chốt đầy đủ.......

có cái ảnh chụp vội mời các bác xem

View attachment 4709
View attachment 4711
View attachment 4710
View attachment 4712
View attachment 4713View attachment 4714
View attachment 4715

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom