Guest viewing is limited

congtam

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình mới mua e này xin các bác cứ đánh giá thoải mái nha.Cho e biết con này trống hay mái lun nha.Thank

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
Bạn mới mua em này ah, em này ra ràng rồi, đang tuổi lớn đây. Mình cũng ko biết phân biệt cưỡng như thế nào là đực, cái nhưng cưỡng thì nuôi đực cái như nhau, chúng đều dạn người và đều có tài nói như nhau nhưng chắc cưỡng đực thì nó la to hơn cưỡng cái, hihi. Cái lồng bạn nuôi như vậy là OK rùi, lồng đủ lớn để cưỡng bay nhảy cho khoẻ giò. Nuôi em này thì khoản vệ sinh hơi mệt vì em ị nhiều và phân hôi lắm. Cưỡng có sức đề kháng rất cao, nó khoẻ lắm, chỉ cần chăm dọn chuồng trại sạch sẽ là nó lớn nhanh và nhanh nhẹn liền ah

linhu

"Chim No. 1"
SVC$
0
Em này chụp cái đầu nhìn rất ngộ, mặt rất ngây ngô chắc tại đầu mỏ có chóp trắng, mấy con cưỡng non cỡ như em này nhìn mặt già hơn. Em nó đang ngậm cái gì trong cổ họng hay sao vậy? Bạn up thêm vài hình toàn thân nữa.
Nuôi cưỡng có cái ngộ là cho tay vào lồng nó dựng lông đầu và đứng yên bất động, mình lay thân mình nó thì cái đầu vẫn ở vị trí cũ, rất ngộ. Chăm sóc cực dễ, thực phẩm ko đòi hỏi , cứ cám ba vì là oke, tắm và sưởi nắng đều đặn là đầy đủ phong độ.

minhtin

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
em này mình nghĩ là trống ,nhưng nếu muốn biết chính xác 100%thì phải chờ khi chim trổ đã ,chim trống thì quát to hơn chim mái giọng kêu cũng đa dạng hơn và đặc biệt là tuổi thọ cũng cao hơn...

congtam

Thành viên tích cực
SVC$
0
cho e hỏi cưởng non bao lâu mới lột lưỡi vậy cưỡng cũa e cở 2 tháng rồi.thân

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
Cưỡng ko cần lột lưỡi nó vẫn nói tốt bạn ah . Lột lưỡi thấy tội nó quá. bạn cứ nuôi tới tháng thứ 6 thì dạy nó nói là OK thui

TeenYeuChimHot

Thành viên tích cực
SVC$
0
sáo đá non nè con cái rồi , nhìn đầu thế kia cơ mà , con này em nuôi rổi 1 đôi con đực hót hay ra chò nhưng dạy mãi chả nói được

boy_cute

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
con này trông không có triển vọng gì đâu , mà nhìn mặt hơi ngố , tốt nhất là mình khuyên bạn nên đổi em khác.

linhu

"Chim No. 1"
SVC$
0
Thay lông xong rồi đẹp đấy, thời gian này nó học nói nhanh lắm.

Lý_Vũ

"Kiếp đam mê"
Thành viên BQT
SVC$
0
Em này là cưỡng trống 100% rồi, thời gian này bạn có thể tập nói và lột lưỡi cho nó được rồi. Nếu không lột lưỡi chim vẫn tập nói được nhưng giọng nói không rỏ ràng lắm.

Nhìn chú cưỡng của bạn mình nhớ lại lúc trước mình cũng có nuôi 1 em được 2 năm nó nói được vài câu vui tai lắm, sau đó bị trộm mất làm mình tiếc mấy ngày liền .

congtam

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em này là cưỡng trống 100% rồi, thời gian này bạn có thể tập nói và lột lưỡi cho nó được rồi. Nếu không lột lưỡi chim vẫn tập nói được nhưng giọng nói không rỏ ràng lắm.

Nhìn chú cưỡng của bạn mình nhớ lại lúc trước mình cũng có nuôi 1 em được 2 năm nó nói được vài câu vui tai lắm, sau đó bị trộm mất làm mình tiếc mấy ngày liền .

e không biết lột lưỡi e nó anh chỉ dùm e đc k?e nó hót suốt ngày ah và hót đủ giọng hết cm lữa khoen nữa nh7ng chưa thấy e nó nói .Nhờ mấy anh giúp.Thank

linhu

"Chim No. 1"
SVC$
0
e không biết lột lưỡi e nó anh chỉ dùm e đc k?e nó hót suốt ngày ah và hót đủ giọng hết cm lữa khoen nữa nh7ng chưa thấy e nó nói .Nhờ mấy anh giúp.Thank

Lưỡi Cưỡng bóc dễ nhất vì cứng. Trong Forum có một vài bài viết chỉ cách lột lưỡi đấy, bạn tìm hiểu đi. Muốn nó tập nói thì tối tối ngồi chơi với nó và dạy nó thôi, Cưỡng ko hiếu động nên tương đối dễ dạy.

Lý_Vũ

"Kiếp đam mê"
Thành viên BQT
SVC$
0
Mục đích của việc lột lưỡi là để chót lưỡi được mềm mại, dễ uốn nắn, giọng nói được thanh hơn. Ta dùng móng tay khều nhẹ ở dưới chót lưỡi để cạy tróc miếng vảy da nhỏ ra, thế là xong. Nếu chim có bị chảy máu và bỏ ăn cũng chẳng hề gì, một hai hôm sau hết đau nó sẽ ăn uống trở lại.

Christiano.R

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này trông không có triển vọng gì đâu , mà nhìn mặt hơi ngố , tốt nhất là mình khuyên bạn nên đổi em khác.
Em nó đẹp thế kia mà nói ko có triển vọng ạ? Anh đừng nhìn lúc nhỏ mà bắt tướng sau này, em này mau mỏ đấy:a20::a20::a20:

thanh_hoai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đep quá..mình cũng nuôi 1 con ,lông cánh đã ra lông ống màu đen ..nhưng lông đầu vẫn màu xám :a33:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom