Guest viewing is limited

ubuntu

Thành viên mới
SVC$
0
Đầy là con cưỡng mới mua, anh em xem dùm nó là trống hay mái nhé. Chủ cửa hàng nói em nó 5 tháng mà sao thấy nó chưa đủ lông nhìn như gà con :D . Trong lồng có 3 em mình chọn em này vì khi huýt sáo nó đáp lại dữ nhất , ồn ào nhất trong bọn

Và đây là hình em nó anh em chém nhẹ tay nhé :

ubuntu

Thành viên mới
SVC$
0
Anh em có xem qua cho xin ý kiến tí với. Forum chim cảnh mình mới tham gia thấy hơi vắng vẻ nhỉ

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Khả năng con cưỡng này là chim mái 80% bạn nhé. Vì phần lông trắng bông trên lưng của chim quá ít, nếu là cưỡng trống thì phần lông trắng trên lưng chim rất nhiều. Dù sao đi nửa thì chim mái vẫn nói được như trống thôi. Không sao cả. Thân !

ubuntu

Thành viên mới
SVC$
0
Tại mình thấy đầu em nó cũng khá bằng chân cao, hót hét dữ (cũng theo tiêu chí chon trống trong forum có hướng dẫn) nên lấy nó.

copdt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này là trống mà.vì vòng cổ đã trổ rồi mầu đen tuyền thế kia là trống chắc luôn đó bạn.con mái nó trổ mầu đen nâu cơ.như chích chòe than vậy.còn phần lông trắng nhiều với lại trắng tinh là khi chim lớn qua môt hai mùa lông mới thấy được.chúc bạn có chú chim hay nha

ubuntu

Thành viên mới
SVC$
0
Cám ơn bạn nhiều nhé, vì mình trước khi mua cũng đọc kĩ cách chọn trống mái về cưỡng như đầu bằng chân cao hót hét dữ nhất trong đàn. Ra ngoài tiệm chim mình ko chú ý lông nhiều vì nó là con non chỉ thấy nó có 3 tiêu chí như trên thì fang luôn , phải nói nó ồn ào nhất trong đám chim nói, nhà hàng xóm có 1 con trưa ma hai đứa này nó hét là dễ bị chửi hehehe....

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom