Guest viewing is limited

hoanthien

Thành viên mới
SVC$
0
Hôm rồi con cưỡng nhà mình mới nuôi đc 1năm lúc cho ăn xong quên đóng cửa lồng nó bay mất rồi sau 3 tuần nó bay về lại nhà, không biết có ai đã từng bị như mình chưa .

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Thường thì chim nuôi quen khi bay đi sẽ có xu hướng tự bay về ! Điều này dễ dàng hơn khi ở nông thôn vì nhiều cây cối, không gian rộng, chim có thể tìm về dễ dàng hơn. Khác với Thành thị, nhà cửa san sát, tầm nhìn bị hạn chế nên khi bay đi chim khó tìm về nhà được. Cưỡng của bạn bay đi rồi lại về là rất may mắn! Vì chim nuôi khi ra ngoài khó tồn tại trong điều kiện tự nhiên, hoặc cũng bị người khác bắt mất ! Chúc mừng bạn nhé ! Lần sau cẩn thận hơn :a31:

thanh_cac_1983

Thành viên mới
SVC$
0
Chúc mừng bạn nhe thứ 7 tuần rồi mình cho ăn quên đóng cửa lòng lại. Khi đi làm về thì nó bay mất tiêu một con cưởng đang tập nó. làm cho mình mấy ngày không ngủ được, muốn nghỉ nuôi luôn còn hai em sáo ở nhà mấy bửa nay bỏ nó cà bơ cà bất không còn tinh thần nuôi nữa, kiếm mua lại con cưỡng khác là rất khó khăn đối với mình. Hiện giờ mình mong là nó bay về nhưng rất khó nhà mình ở chợ nên không biết nó tìm được đường về nhà hay không. Bà xã mình hỏi "nó có thể bay về được không?" tôi trả lời rằng: nếu nó bay về giống như mình trúng đọc đắc vậy. hiện giờ mình vẩn còn hi vọng là nó sẽ bay về dù là rất mong manh.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom