Guest viewing is limited

khotieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm bữa đi mua chim em thấy có một con của chủ tiệm có cái cườm vàng kéo từ vai lên đến hết cổ ( ngang với cườm trắng ) theo hình tam giác ( đáy là từ vai ), zậy nó có gì đặc biệt ko.
Và một con khác nữa là có cườm trắng không theo hình gì hết, nổi tứ tung, rất nhỏ, lưa thưa, con này nên mua không ?

Còn vấn đề đứng cầu thì có một con cu gáy không chịu đứng cầu mà cứ đứng dưới sàn lồng ( lồng quả đào) zậy có cách nào để trị không, cám ơn:a15:

huyvt77

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm bữa đi mua chim em thấy có một con của chủ tiệm có cái cườm vàng kéo từ vai lên đến hết cổ ( ngang với cườm trắng ) theo hình tam giác ( đáy là từ vai ), zậy nó có gì đặc biệt ko.
Và một con khác nữa là có cườm trắng không theo hình gì hết, nổi tứ tung, rất nhỏ, lưa thưa, con này nên mua không ?

Còn vấn đề đứng cầu thì có một con cu gáy không chịu đứng cầu mà cứ đứng dưới sàn lồng ( lồng quả đào) zậy có cách nào để trị không, cám ơn:a15:
Cườm vàng nhiều thì rất là tốt, nhất là khổ cườm em nó lớn thì phủ xuống tận 2 vai là rất tuyệt....Những chú chim này có nước gù thì khỏi chê...hehe.
Con còn lại thì không nên nuôi, vì chim hay bao giò bộ cườm em nó cũng nhiều là khổ cườm lớn....
Còn chú chim không chịu đứng cầu,:a01: thì đâu có phải là vấn đề lớn....miễn là em nó chịu gáy là ok rồi.
Chúc bác chọn được chú chim mình ưng ý!

sâu-vàng

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bạn ơi nếu nuôi để giải trí thì xem tướng tá lông hình cườm vàng lã vai là ok rồi ,cườm tứ tung nhỏ lưa thưa nằm trên nền đen nhiều tìm ở đâu mà ra ,thứ đó là tôi thích nhất ,còn chơi chim mồi thì hiện trường là chắc ăn nhất không phải coi tướng tá gì hết ,nhiều lão làng coi tướng tá củng té giếng như chơi

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Muốn chú chim đứng cầu thì đơn giản là bạn cho nó vào lồng bẫy. Đặt một lúc 3 chiếc cầu ngang nhau khá sát đáy lồng là được. Khi đó chú ta chỉ còn nước chọn cách đứng trên cầu. Sau này khi được một thời gian bạn chuyển sang lồng khác rộng hơn một tý và vẫn làm cách đó nhưng nâng cầu cao lên thêm tý. cứ như thế thì chú ta sẽ quen đứng cầu. Nhưng không biết lồng quả đào của bạn là loại cỡ nào vì cu gáy thì không nên cho vào lồng to quá. Chúc bạn thành công. Thân

minhvip

Thành viên mới
SVC$
0
sao ông thích nhất loại cườm lưa thưa đó nghe nói loại cườm đó là cườm nát mà ,mà cườm nát là chim dỡ mà

chimdauden

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sao ông thích nhất loại cườm lưa thưa đó nghe nói loại cườm đó là cườm nát mà ,mà cườm nát là chim dỡ mà

vì cườm đen nhiều thì nuôi lâu nổi nhưng nổi thì bền chim, nhưng chắc chắn 1 điều là cườm đen nhiều thì gù nhiều! có thể bác đó thich kiểu cu gù nhiều chăng!
Còn chim dở hay không nó cũng chỉ tương đối thôi bạn ạ!

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn ơi nếu nuôi để giải trí thì xem tướng tá lông hình cườm vàng lã vai là ok rồi ,cườm tứ tung nhỏ lưa thưa nằm trên nền đen nhiều tìm ở đâu mà ra ,thứ đó là tôi thích nhất ,còn chơi chim mồi thì hiện trường là chắc ăn nhất không phải coi tướng tá gì hết ,nhiều lão làng coi tướng tá củng té giếng như chơi
Đồng ý với ý kiến của bác, ko biết những người khác thấy sao chứ theo tôi thì cườm nát, cườm tấm ,tấm chỉ ..là những cườm rất tốt, chim có những cườm này + cườm sa +cườm vàng chạy quanh viền nữa thì thôi rồi luôn, gù phải biết. Chim bộ cườm có nền đen ( đen nhiều hơn trắng) thông thường là những con chim chứng, khó thuần nhưng có 1 điều ko ai có thể phủ nhận là loại cườm này chim gù rất cứng. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom