Guest viewing is limited

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Thấy phần La Hán vắng vẻ quá xin mạng phép vào lục lọi tí!

Hihihi!

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
anh MTCHIP kiên vị cho bé la hán này quá đấy nhá còn máy chú kia sao không post lên luôn đi anh cho phần la hán thêm manh cái. thân

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
chú la hán này đẹp wá.đầu to,nhưng miệng móm và đuôi ko dc xòe,sao đa la hán nuôi khoảng 1 năm thì đuôi ko căng như lúc nhỏ
bạn chụp bằng đèn thủy sinh fải ko?chụp đèn thủy sinh cũng như đèn hồng phấn áh

sucsong_HN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhìn dễ xương quá , chủ chắc nuôi giỏi lắm nhỉ , thank nhiều nhé

carongvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này nhìn ngầu quá chắc tuổi đời cũng khá bác nhỉ!!!!!!!!

manhlong

Quay đầu là bờ
SVC$
0
MTChip:chắc cũng 1 tuổi rưỡi trở lên phải kg MTChip.nếu kg fải bỏ wa cho anh nhe,,già rồi.hehe

nguyenkhacnamphuong

Thành viên tích cực
SVC$
0
chú này có phải king o anh chip chú này củng đep gê thích nhất là cái đầu bự quá :a04:

fly_tomoon

Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ
Thành viên BQT
SVC$
0
làm sao nuôi để có cái đầu bự được vậy ? :a43: Hồi đó mình có nuôi vài con, nhưng do không biết cách nó cũng sớm đi theo mấy lứa cá trước.. :a09:

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
anh ManhLong:Sorry vì tới hôm nay em mới xem lại bài này!Dạ,trong hình là lúc nó 2 tuổi anh ạ!
fly_tomoon:Con cá này Chip nuôi từ lúc nó 3 ngón tay,nó là 1 con Kim Cương Xanh!Hình ảnh qua từng giai đọan phát triển cúa nó Chip đều ghi lại!Nó đã cho ra 3 bầy con cũng rất đẹp!Đã có những cái giá đưa ra rất cao của nhiều người muốn sở hữu nó,nhưng nếu ai đã từng theo đuổi dòng cá này từ lúc bắt đầu có ở Việt Nam sẽ hiểu lý do vì sao Chip không bán nó và giờ thì nó không còn...!Và Chip cũng không chơi La Hán nữa từ tháng 7 năm nay!
Còn về vấn đề bạn hỏi làm sao cho đầu cá to lên như thế thì thực sự là 1 chuỗi những sự lựa chọn,từ giống cá,thức ăn cho đến cách chăm sóc.Trong đó quan trọng nhất là giống,1 con cá có đủ yếu tố phát triển đầu to được sơ hữu từ cha-mẹ hoặc cả cha và mẹ thì khả năng lên đầu sẽ cao hơn!
Thức ăn chỉ là bổ trợ,không có thức ăn làm cho từ không có đầu gù thành có(ngọai trừ thuốc-cái này rất hại).
Chúc bạn có những con cá đẹp!
Thân!

fly_tomoon

Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ
Thành viên BQT
SVC$
0
ừm, hồi đó mình có con mèo ù, và sau khi không còn nó nữa thì mình cũng ko nuôi mèo nữa .. mặc dù rất là thik mèo

giờ chuyển sang nuôi cá :a32:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom