Guest viewing is limited

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình vừa mua được chú cu gáy rất thích, chú này mắt đỏ và hàng vẩy ánh hồng như cá rồng hồng long, chú này giọng thổ pha, bổ tứ

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0
theo e được biết đây là 1 loại gáy có tên là gáy Sen hay gáy Hoa, loại gáy này to con hơn nhưng con gáy bình thường, 1 vài lần e cũng gặp trên chợ bưởi tưởng gáy lạ nên cũng định bắt về chơi nhưng mấy bô lão bảo e vậy, không biết có phải không, mong ae chỉ dẫn nhé, thân

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo e được biết đây là 1 loại gáy có tên là gáy Sen hay gáy Hoa, loại gáy này to con hơn nhưng con gáy bình thường, 1 vài lần e cũng gặp trên chợ bưởi tưởng gáy lạ nên cũng định bắt về chơi nhưng mấy bô lão bảo e vậy, không biết có phải không, mong ae chỉ dẫn nhé, thân
Con gáy này nhỏ hơn gáy bình thường một chút, mình thấy đẹp nên mua chứ cũng không biết gọi là loại gì !

truonggianghtv6

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đây đúng là con cu sen mà bạn ( tiếng gáy thì rất bình thường va to hon con cu gáy khá nhiều).nếu bạn nuôi làm cảnh thì ok

lethephong_man

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo em là cu gáy bên Campuchia nó kêu coót oót oót oót những tiếng này nghe dính liền nhau và có độ ngân từ tiếng oót trở về sau, Còn gù thì coót coót coót coót ... Chim này chỉ thích hợp nuôi kiểng thôi. Vài lời mao mụi có gì không phải mong được bỏ qua. Trân trọng !

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
May có mọi người chỉ dẫn, chủ chim bảo mình giá 4 triệu, thấy hay hay bắt về nuôi nhưng chưa trả tiền hôm nay đem trả rồi.

cunbong68

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình vừa mua được chú cu gáy rất thích, chú này mắt đỏ và hàng vẩy ánh hồng như cá rồng hồng long, chú này giọng thổ pha, bổ tứ

Chúc mừng chủ nhân của chú chim vảy rồng!

Khà khà khà! Theo tôi nó còn có giọng thổ đồng đấy chả phải thổ pha đâu?!

Đùa bác tý thôi, con này không phải là chim cu gáy ta hay chơi mà nó là con cu vẽ (chỗ tôi gọi như vậy) nó gáy buồn cười lắm! gần giống với cu Pháp vậy!
Nếu không tin, bác thu âm rồi post giọng nó lên cho anh em nghe thử xem! À mà không, để khỏi gây tranh cải, bác quay video em nó đang gáy thu âm luôn bác nhé!

Chúc bác vui bên chú chim cu vẽ của mình!

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Con này ở quê e gọi là Gầm Gì...chim thịt thui á :)

May mà bác show sớm á...4t mua con chim thịt thì hơi đắt nhờ ;))

thanhtung_68703

Thành viên tích cực
SVC$
0
con gáy này trộng lạ và đẹp thiệt, ko bít gáy có ra gì ko. Hum nào có điều kiện mong chủ nhân của nó làm cái clip cho ae thưởng thức nha. Thân!

Longkucku

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chuẩn cu Sen (Gầm gì) bác à. Trước em có nuôi 1 chú, nghe chú ta gáy cứ như ai đó cười ý các bác à. Nếu bác chủ Topic nhìn thấy nó thích thích, em giới thiệu cho bác 1 chú cũng là cu Sen nhưng là chim bạch tạng - chim màu hồng tía vẫn giữ được bộ quy hình vẩy rồng, chân hồng mỏ hồng mắt đỏ. Giá cả thì khoảng 1/4 giá con bác định mua ở trên.

sau xanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hi hi! hom wa xem bài của bác, em liền chạy về nhà xem chú"cu rồng" của em đang nuôi ở nhà!!! thì ra chim của em và của bác là anh em đấy!! xin phép được kể về chú chim của em:
- chim to hơn cu thường, ko có chỉ quy,mắt ko có khóe(lông đen ở gần mắt), mỏ và mắt mầu hồng, cườm thì có 1/2 ở 2 bên chứ ko có như cu gáy!,lông cánh rất dài,nó kêu:"guộc...guộc...guộc.....!, ko biết là gáy hay gù!!!! hi hi, và chim của em có đặc biệt là chim bông!!! gần nhà e củng có một con giống hệt của bác!!! người ta dùng làm chim mồi để bẫy lưới, chim của em mua lại của người dánh lưới,giá ko cao như của bác đâu!!!chưa bằng 1/10...!!!!
ở chổ em, gọi là chim gầm gì,cu rừng!!! (em nghe người bán nói vậy!)
Chúc bác vui bên chú chim đẹp!thân!

nothing1122

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con này ban trên chợ Bưởi đúng ko.Hôm đấy mình cũng thấy có một con lúc phiên chợ.Màu thì đẹp nhưng nghe mọi người bảo gù gáy không hay nên mình ko mua nữa.:a21:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom