Guest viewing is limited

chim_con

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e vừa đc 1 người bạn cho 1con cu gáy này..do nó bay vào đá con cu gáy của bạn đó nên bắt đc..
các bác cho e hỏi nó là giồng cu gì ah? và nó có hiếm ko ah? e chưa bao giờ thấy 1 con cu gáy trắng như thế này.
xin các bác cho ý kiến.thân
có nên nuôi nó ko ah hay là thả nó luôn ah?

MrKhoa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sao lại thả đi , bác này buồn cười thật , nhìn nó đẹp vậy thả đi làm chi cho uồng ,bác thả đi thì nó cũng vào tay người khác thôi

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Trời ạ!!cu gáy đâu mà cu gáy.Bồ câu mà bạn ơi.Con này theo nhận định của mình thì là 1 bé Bồ câu mái.Nếu muốn nuôi thì cần kiếm cho e nó 1 a chàng nhốt chung 1 time rồi ghép đẻ.Nếu không thì....:a37:

huanpham

Vô thường
SVC$
0
Trời, Mấy bác này nhìn Chào Mào nhiều quá nên hoa mắt rồi.
Em nó là Cu gáy á. Em dám khẳng định 100%.
Mấy thấy Em bồ cầu nào có dáng, mắt, mỏ, mủi, chân như vậy không nè (dù là mái) ?
Có điều Em này chưa có cườm hoặc không có do bị lại tạo giữa gáy Pháp và gáy thuờng hay bồ câu rồi.
To Chim_con: Bạn cho Mình thêm tí thông tin về EM nó nhé, Như là lúc vào đá gáy nó có "kêu" gì không. Còn nếu Bạn không nuôi thì có thể chuyển cho Mình, Mình rất hận hạnh được đón EM nó.
Thân.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
;)) thì rõ ràng là nó đâu phảỉ là cu gáy hả bác
Cu gáy dân ta thường nuôi nà

Cu gáy dân Thái thường nuôi nà

Bồ câu nà

blogimage.php

Và đây là hàng của Pháp á

:a32:

canh_cut

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo như tấm hình cuối của bác thachthung thì em nó đích thị là em cu Pháp rồi, và là một em chim tơ nên chân và mắt vẫn chưa được đỏ lắm. :a21:

ptd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo như tấm hình cuối của bác thachthung thì em nó đích thị là em cu Pháp rồi, và là một em chim tơ nên chân và mắt vẫn chưa được đỏ lắm. :a21:

mình cũng đồng ý với ý kiến của Bảo và Huanpham, mình đã nhìn thấy cu pháp ở ngoài rồi, nó giống y chang con này, hơn nữa so sánh con chim do bạn chim_con post lên và hình ảnh do bác thachthung cung cấp thì con này chắc chắn 100% là cu gáy pháp rồi
Đem con này về cho bác Trọng Nghĩa thực hiện dự án ghép gen lai tạo giống của bác ấy thì tuyệt vời ấy chú Bảo nhỉ :a04:

canh_cut

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng đồng ý với ý kiến của Bảo và Huanpham, mình đã nhìn thấy cu pháp ở ngoài rồi, nó giống y chang con này, hơn nữa so sánh con chim do bạn chim_con post lên và hình ảnh do bác thachthung cung cấp thì con này chắc chắn 100% là cu gáy pháp rồi
Đem con này về cho bác Trọng Nghĩa thực hiện dự án ghép gen lai tạo giống của bác ấy thì tuyệt vời ấy chú Bảo nhỉ :a04:

Nhà bác Nghĩa đang nuôi một con, mà có thể là đời F1 giữa Cu Gáy và Cu Pháp đấy anh Đề ơi. Màu lông thì gần giống Cu Pháp nhưng có cườm và cũng gù gần giống chim Cu Gáy. Hiện nay em nó đang sống chung với một em Cu Gáy mái và đã có được với nhau hai mặt con rồi. Bố là cu lai, mẹ là Cu Gáy, không biết rồi đây lớn lên tụi nó sẽ trông như thế nào nữa. :a01:

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác này vui tính thiệt ! con đó là chim bồ câu chắc mới lơn "ngựa non háu đá thôi" - nhưng nếu ban nghe chu ta gay giống cu thật thì đúng là vô giá còn nếu là bồ câu thì 1 nồi cháo ngon vô đối :a03:

chim_con

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thật là e cũng chẳng biết nó là cu gay bồ câu nữa..sáng nay đây lúc 5h sáng ngồi ngắm thì nghe nó kêu 2 tiếng Cru...Cru.. ông già gần nhà e thì nói là cu gáy..còn mẹ e thì kêu là bồ câu hihi...để ráng nuôi vài bữa nữa xem sao..

chim_con

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu mấy bác nhìn kỹ tấm hình số 3 ngay chỗ cổ e nó sẽ thấy 1 hàng lông khác màu(màu hơn vàng vàng chút) ..cái đó có phải nó đang lên cườm ko ah?

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0

chú này cu gáy hay bồ câu

còn chú này bồ câu hay cu gáy

các bạn thử so sánh hai chú này nha

huanpham

Vô thường
SVC$
0
thật là e cũng chẳng biết nó là cu gay bồ câu nữa..sáng nay đây lúc 5h sáng ngồi ngắm thì nghe nó kêu 2 tiếng Cru...Cru.. ông già gần nhà e thì nói là cu gáy..còn mẹ e thì kêu là bồ câu hihi...để ráng nuôi vài bữa nữa xem sao..

Hịc thế thì Em nó là gáy Pháp rồi bạn ơi.
Thứ này để nuôi cũng vui nhà vui cửa phết.
Thân

Em này là Cu gáy trắng thật rồi nhưng mà có lai hay không thì không biết.
:a43::a43::a43:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chim_con

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vậy nó là cu pháp 100% rồi..sáng nay nó gáy um sùm hihi..gáy dài luôn chứ ko cru cru như hqua nữa.vậy e sẽ cố gắng nuôi xem nó có lên cườm ko hihi

canh_cut

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cườm nó chỉ như thế là hết rồi chim_con ạ, ráng nuôi nhé. Lọai này không đẹp và tiếng không lớn như Cu Gáy nhưng bù lại rất hiền và thân thiện lắm đấy. :a04:

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em này hình như là bồ câu trắng mà!cu gáy đâu có màu trắng bao giờ đâu trừ khi bị bạch tạng!:a04:

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0

chú này cu gáy hay bồ câu

Em trên là cu gáy Pháp.Em dưới chắc chắn là cu gáy trắng rồi.Vì nhìn vòng cườm trên cổ em nó đó.Chim hình trên không thấy có cườm.Hình dưới có cườm trắng trên cổ giống với chim gáy thường.Tóm lại chim trên là gáy Pháp, chim dưới là cu gáy trắng Việt Nam. Thân !

P

phutanphutancamau

Guest
bất cứ nó là con chim gì, miễn sao mình thấy thích là nuôi, miễn sao mình vui là được, đôi khi đồ bỏ của người ta mà là của quý của mình.....Miền Nam có câu " cứt nhà ai nấy thơm"

SAOTHUYTINH

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh em đừng cải nhau nữa con này là Cu gáy của Pháp đó tui có nuôi mà.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom