Guest viewing is limited

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
mình được một người bạn nhường cho con cu gáy mồi lỡ này, treo cây gáy khá lớn nhưng chim bổi về chưa thấy gù đấu mấy anh em nhận xét dùm:
view
[/URL][/IMG]
<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/sOQ_LA4AYtI" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
và e cu bổi:
view
[/URL][/IMG]
view
[/URL][/IMG]
view
[/URL][/IMG]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0
dạo này k chơi lửa nữa hả hà,bữa nay chuyển sang chơi cu gáy rồi hả.con mồi lỡ chụp sát quá k nhìn thấy rõ hình nhnư cườm nát phải k?con này có bộ quy đẹp đó đấu bền .con bả chụp sát nên không nhìn thấy rõ con này hình như còn non.

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
con này bộ quy xếp đẹp đó A nddung ơi. e cũng mới tập tò chơi cu gáy thôi. con này cườm rối,đóng tương đối cao chân thấp mà đầu hơi to. giọng thì chưa nghe đc nên ko đánh giá đc. con này chim tơ lên. mà e thấy tơ hay già gì cũng đc. miễn là sát bổi là e thích à.

Thân

cugay75

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a01: e thì còn chưa biết thế nào là mồi lỡ nữa là nhận xét ! bác nào khai sáng dùm, e cám ơn nhiều ! hi hi .

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
@cugay75: chim lỡ thì thường họ nhắn đến những chú chim nửa chừng xuân :D tức là trong tình trang từ con chim bổi/mộc= con còn nhát mới bắt bẫy ngoài rừng về. Được thuần quá tập và luyện tầm cở trên 1 năm đã thay lông đổi lên. Áp dụng cho tất cả loài chim. Riêng Cu Gáy thường thì thời gian nổi trội lâu hơn vì vậy có em phải 2 năm đổi lên mới tập mồi được, vì còn là tập việc mới gọi là lỡ. Chớ còn bẫy tốt rồi thì là chim mồi.

Mấy cụ Chích Chòe nhà ta dạo này chen chân vào cu cu khá nhiều rồi đấy hihi, giởn chơi chớ mấy hôm có tám với cụ habird thì cụ ý bảo là nhà cũng nuôi nhiều cu cu đặc biệt là cu khách. Nay có cái lụp e là cũng có âm mưa đi gác đây hihi.
Cơ mà clip mờ quá mềnh chả thấy rõ được em chim. Còn hình cụ up vào trang upanh cũng chả xem được hình luôn.

thân mến,

cugay75

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
@cugay75: chim lỡ thì thường họ nhắn đến những chú chim nửa chừng xuân :D tức là trong tình trang từ con chim bổi/mộc= con còn nhát mới bắt bẫy ngoài rừng về. Được thuần quá tập và luyện tầm cở trên 1 năm đã thay lông đổi lên. Áp dụng cho tất cả loài chim. Riêng Cu Gáy thường thì thời gian nổi trội lâu hơn vì vậy có em phải 2 năm đổi lên mới tập mồi được, vì còn là tập việc mới gọi là lỡ. Chớ còn bẫy tốt rồi thì là chim mồi.

Mấy cụ Chích Chòe nhà ta dạo này chen chân vào cu cu khá nhiều rồi đấy hihi, giởn chơi chớ mấy hôm có tám với cụ habird thì cụ ý bảo là nhà cũng nuôi nhiều cu cu đặc biệt là cu khách. Nay có cái lụp e là cũng có âm mưa đi gác đây hihi.
Cơ mà clip mờ quá mềnh chả thấy rõ được em chim. Còn hình cụ up vào trang upanh cũng chả xem được hình luôn.

thân mến,
:a01: vâng cám ơn bác ĐỀ ! lúc này quả thật hình như nhiều người bắt đầu tìm tới cái món cu cu này thì phải ! dạo này e cũng hay lượn lờ mấy tiệm bán chim cảnh để nhìn ngó mấy chú cu cu, tập tành đánh giá & xem có chú bổi nào tốt ko, vậy mà nhiều khi thấy hôm trước cu bổi mới nhập về cả lồng mười mấy con,chỉ vài bữa là sạch sẽ hết, hic, chẳng còn để mà xem nữa!, người chơi cu cu nhiều thật !

habird

SVC$
0
em cũng khoái món này lâu rồi nhưng dạo này công việc bận quá nên không còn thời gian nhiều chăm mấy em lửa,nên chuyển cho ông anh chăm hết rồi. chuyển qua mấy em cu này thì thời gian chăm đỡ hơn không cực như ccl,3 ngày mới châm lúa và nước,hạ thổ thì tranh thủ lúc rảnh...e mới quay lại caí clip, anh em thẩm giọng và xem dùm cái tướng có làm ăn gì được không:
view
[/URL][/IMG]
view
[/URL][/IMG]
view
[/URL][/IMG]
view
[/URL][/IMG]
view
[/URL][/IMG]

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
con này hình như giọng đồng phải ko cụ. mới tập nuôi nên ko rành gì mấy hi hi.

habird

SVC$
0
chủ kêu là thổ mà Hà cũng không rõ là Thổ gì nữa Thư ơi.

habird

SVC$
0
sau khi tham khảo các anh em thì e nó đúng là giọng đồng. Thư và anh Bạch Đề đã nói rất đúng về giọng e nó

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom