Guest viewing is limited

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào các bạn.mình mới mua 1 chú cu gáy mồi chơi rất hay.nước chơi gần xa có đủ.em nó mới về nhà em được 2 ngày mà treo trong nhà ko gáy 1 tiếng nào.mà treo ngoài cây thi nghe gáy lai rai thôi.mới đi mồi thử lúc trưa nay thì treo dạt nao em nó củng ko gáy.em theo dõi tình trạng sức khỏe của em nó thi thấy vẫn bình thường,phân vẩn tốt,sức khỏe vẩn tốt.co điều em nó ăn hơi ít thì phải(theo em nghi).chim này là chim đã lên mồi được 1 năm,rất dạn người.em đã đi thử rừng với chủ chim và bắt được 1 con nên em mới mua.ko bít sao về nhà em em đi mồi ko gáy(tre0 7 lần đổi cây lun).em đang buồn wa mong các bạn có km và các cao thủ chơi cu lâu năm giải đáp giùm em xin cảm ơn:a36:

gayboi

Thành viên mới
SVC$
0
theo như mình được biết thì cu gáy có con được gọi la cu độc chủ. Mình thì cũng k rành lắm nhưng bạn có thể chụp vài tấm hình post lên để nhờ các cao thủ khác phán cho một quẻ xem sao.
Chúc bạn có chú cu mồi ưng ý.

lethephong_man

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn quankt82! Mồi bạn mua mới được 02 ngày về còn lạ chổ và lạ chủ chịu gáy như thế là mừng lắm rồi còn ra rừng không gáy là vì bạn là chủ mới còn lạ , bạn chăm sóc cho nó thật tốt một thơi gian nó quen là chơi lại tốt thôi. Mình mua chim mồi thuộc luôn 8 năm chinh chiến mà về nhà một tháng mới mở miệng và đến nay phong độ rất tốt. Theo mình nghĩ thì không có mồi nào là độc chủ hết vì chim mồi đó từ nào giờ chỉ có một người chơi nên nó mới thế. Chúc em nó sớm theo phò với trướng của bạn nhé !

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
hôm nay em nó đi rừng đã gáy rùi.mà lở tay làm rớt lồng từ độ cao 5m xuống:a36:..móc lên lai may sao vẫn gáy típ.một chập bị con chàng ràng chó(LOẠI CHÀNG RÀNG LOẠI TO)đâm vào:a09:.20p sao em nó mới dám mở miệng lại.thật là 1 ngày đi đánh chim xui xẻo.mà em cu của em nó củng gan lỳ đấy các bác nhỉ.chuyến này chắc chăm em nó lại phong độ mất cả tháng wa:a24:

CUGAYBINHDINH

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chơi như bạn thì chú nó có mà chết sớm quá ...hiii.
Mình đùa thôi,chúc bạn có chú chim dữ!mình nghĩ bạn biết chơi chim mà,rành nữa thì khác nhưng bạn nóng quá cũng bỡi quá thích mà thôi.nhưng cứ từ từ,đem về làm quen với em nó một vài tháng đã,treo xa mồi nhà,để em nó quen nhà cũng như quen bạn,sau đó dợt lòng vòng gần nhà nếu em nó sẵn sàn thì chinh chiến không sao.còn em nó chưa căn thì cứ từ.còn như bạn nhiều khi làm hư chú chim hay lại tiếc.
chúc bạn may mắn.thân.

GàTreVL

Thành viên tích cực
SVC$
0
thật ra chim cu gáy rất khôn (!?) ( cái này em dựa vào con ở nhà nói nhá )
em mới mua đc 1 chú mồi rất hay đã thu phục rất nhiều bổi rồi
ở nhà chủ cũ nuôi cũng cỡ 10 năm rồi chủ cũ cũng cho rất nhiều người đi lụp có khi mượn cả tháng khi trả thì chim tỏ ra rất mừng gù gáy liên tục. trường hợp em cũng vậy mới mua đc ngày đầu về em nó cũng gù gáy nhưng qua ngày sau thì gù rất ít
em điện thoại nói chủ cũ thì cậu ấy nói ko có chuyện nó ko gù đc vì chim chú nuôi lâu chú bít
thế là chú qua nhà em. con cu vừa gặp chú ấy thì gù liên tục mổ tay của chú ấy nhưng rất thân thiện. chú nói em cứ tập làm wen với nó rồi nó wen môi trường mới rồi mới nổi lại đc.
nghe lời chú ấy thì mỗi lần cho ăn em đều kêu cu cu và vẩy tay
đến nay 1 tuần em nó chơi lại ok rồi
em lại gần thì ko gù nhưng để em nó yên tĩnh thì bo thúc liên tục
em định đi dợt nhưng chưa có thời gian hihi
em định nuôi thêm 1 bổi để nghe gù chơi nhưng cậu ấy nói khỏi nuôi tốn lúa bữa nào đi bẫy với chu cho vui keke

ngoctiendba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thèm sở hửu 1 em gáy mồi quá. Mới ra tiệm mua, bị lừa mất 800k cho con chim con. Ở tiệm thì gáy dữ lắm. về cũng gáy luôn. Ra rừng gáy, chim về thì im. Tức học máu. Liệu chim con có thể làm chim mồi được k vậy?

GàTreVL

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn đừng tức làm gì
giá thế cho 1 con cu khách cũng hợp lý hihi
nếu nó chưa già quá có thể huấn luyện làm mồi đc nó bạn
đừng cho nó tiếp xúc nhiều người quá
treo 1 góc nào đó ít người quá lại
kè với chim khác
đừng cho gù khách nữa
thử xem hihi