Guest viewing is limited

Big bird

"Đam mê chinh phục Thiên Nhiên"
SVC$
0
Đây là con Gáy mái bổ 6 (hậu 3) lỡ mà em ghép đẻ đã cho ra đời thế hệ con non cũng đã ra đc bổ 6 của em đây. Hiện thời nó đang đc nghỉ ngơi trong thời gian tuyển chọn ông chồng mới để thế hệ con nó sau này đẹp hơn =))=))=))

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/4blbM8bS4SM" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

2 clips dưới là con non nó đẻ ra trước đây cũng ra đc bổ 6 (hậu 3) nhưng màu lông giống con bố nên em chưa ưng ý lắm.

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/mWytqT7wQzw" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/lncWdplcO5E" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

White Wolf

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Dạo này có hay đi gác gì không bác BB ? Tain dạo này sao rồi bác ? Vẫn làm tốt nhiệm vụ chứ ạ !

zinzin_one

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhất bác chủ thớt rồi!!!!!!!!!! Mà giọng gáy cũng di truyền hả bác chủ thớt .
Chó giống cha - chim giống mẹ heeee đùa vui vậy thôi chứ cơ bản là nó cũng có ít máu bạn ạ nên ghép bố hay mẹ hay kiểu gì cũng ra con trơi được.
Bác dạo này có đi đánh chim không? cái vấn đề em nhờ anh là anh phải lưu ý cho em với đấy nhé.

Big bird

SVC$
0
Một vài con Gáy bổi còn sót lại nhà BigBird

1. Giật - Em mua của bác thợ giật lưới vào tháng 3/2012. Con này Tain đánh nó 1 -2 lần vào thời điểm ko căng, treo mồi ở cây cội của nó nên nó bay về đc 1 lần thúc chay nhấm nhẳng đc vài câu, ko thấy gù đấu. Chưa kịp đợi cho căng để quay lại đánh đã bị bác Giật lưới hốt rồi =)) Tới xem thấy nó cũng kha khá nhiều thịt nên em khuân về để lúc nào Con nó thèm thì vặt lông nấu cháo =))=))=))

2. - Tain bắt ngày 18/5/2012, em ngồi xa quá để trông xe nên mồi cũng chả nghe thấy có gáy hay ko chứ chưa nói tới bổi. Nhảy lụp từ bao giờ cũng ko biết nên rụng gần hết lông đuôi, lông dặm cũng rụng te tua =)) Nhốt trong lồng quả đào bé tị nên nó tì ngực vào giỏ thóc sơ, rối hết lông ngực, cườm nên nó mới có tên như vậy ạ =))

3. Nhâm Thìn - Tain bắt khai lụp ngày 06/2/2012. Vào thời điểm chim ko căng nên chơi rất nhấm nhẳng. Mang tiếng thời gian đánh khá lâu mới bắt đc mà e cũng chả rõ giọng nó hay bài bản tròn méo ra sao cả =)) Giờ đang huấn luyện tập xiếc để ít tháng nữa khai giảng mẫu giáo cho con Nhóc em mang tới diễn cho các cháu vui =))=))=))

4. Rằm - Mồi Sông Hồng bắt buổi chiều hôm khai lụp 06/2/2012. Sông Hồng bắt nó nhanh quá nên về chung cây nghe thấy thúc đc vài câu, gù đc vài sạc đã nhảy lụp rồi =))

Chim bổi bắt loanh quanh ở HN nơi mà toàn nhà cửa, bê tông nên em chỉ còn sót lại những con đc như trên thôi còn tìm những con bổi nhiều thịt, trông ngon hơn như bổi ở những nơi còn nhiều rừng thì em bó tay, nhìn các cụ Nấu cháo, rô ti mà thèm thôi ạ.

Còn vài em bổi nữa nhưng chụp mất thời gian quá nên từ từ em sẽ chụp, up tiếp. Sau khi xem em mời các bác chai này lấy hưng phấn để **** cho nó máu nhé =))

zinzin_one

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Một vài con Gáy bổi còn sót lại nhà BigBird

Nhìn cái con đậu trên tay kia ngộ ghê! iu nó rồi đấy bác chuyển cho em đi.

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chúc mưng bác nhưng giọng này nghe không thích bằng giọng thổ, thổ pha hoặc thổ rền thì càng tốt, sao bác không ghép những giọng đó .

Big bird

SVC$
0
nhất bác chủ thớt rồi!!!!!!!!!! Mà giọng gáy cũng di truyền hả bác chủ thớt .

Em cũng có ý hỏi như Bác ? Chim của Bác Chủ đẹp quá ! tks Bác chia sẽ ...

Đúng rồi các cậu àh. 40% thừa hưởng chất giọng con Bố, 30% chất giọng giống Mẹ, 30% chất giọng pha giữa Bố và Mẹ

Dạo này có hay đi gác gì không bác BB ? Tain dạo này sao rồi bác ? Vẫn làm tốt nhiệm vụ chứ ạ !

Chó giống cha - chim giống mẹ heeee đùa vui vậy thôi chứ cơ bản là nó cũng có ít máu bạn ạ nên ghép bố hay mẹ hay kiểu gì cũng ra con trơi được.
Bác dạo này có đi đánh chim không? cái vấn đề em nhờ anh là anh phải lưu ý cho em với đấy nhé.

Dạo này mình ít đi rồi. Tain vẫn làm tốt nhiệm vụ được giao, mùa này mình ít cầm nó đi vì Bổi ko căng mà đụng nó là nó đuổi Bổi đi hết =))

chúc mưng bác nhưng giọng này nghe không thích bằng giọng thổ, thổ pha hoặc thổ rền thì càng tốt, sao bác không ghép những giọng đó .

Mình cũng thích giọng Thổ hơn nhưng để kiếm đc cặp Bố, mẹ giọng Thổ hay, bài bản tốt, mã phấn, cấp mình tốt, đẹp chim để ghép khó lắm cậu àh.

Big bird

SVC$
0
Cu Gáy Màu vs Hoa Mai Trắng

Cu Gáy Đỏ đột biến Gia Lai

Con Đỏ giọng Kim gốc chim rừng Gia Lai đột biến này em làm Mồi đi bẫy khá mau sào, gáy gọi lúc thì bổ 2, lúc bổ 3, họa hoằn lắm mới thấy bổ 4 (trơn lỡ). Bài bản ra khá mau khi Bổi về, có gù phóng, Lèo gù (kèm), lèo hoa (thúc dồn), gù vấp, ngọng nghịu, siết gù khá

Clip em quay đợt trước lúc chưa căng lắm, thời gian tới đủ độ căng em sẽ quay lại sau

<iframe src="http://www.youtube.com/embed/StdG3rW0MWo" allowfullscreen="" frameborder="0" height="315" width="420"></iframe>

Cu Gáy Bạch Tạng - gen Thái

Con Bạch Tạng giọng Thổ chớm nổi này tới giờ mới được khoảng 9 tháng tuổi. Bài bản có Vấp, Lèo gù (kèm) tuôn ra khá mau, dày. Ở nhà nghe nó gáy mà tuôn bài bản ra nghe khá tê lỗ tai.

Clip em quay khi chim vừa chớm nổi, cứ nhìn thấy người hay nghe tiếng chân đi lên là nó tịt ngóm luôn thành ra ko chớp đc lúc nó ra bài bản nhiều. Rình mãi mới quay lén đc thành ra chỉ có thúc chay thôi
Post tạm lên để mọi người xem, nghe giọng ko lại dễ đặt dấu chấm hỏi...
Thời gian tới nó nổi căng, dạn người em sẽ quay lại clip khác sau

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/OtPppjl5x1w" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Cu gáy Đỏ - gen Thái

Con Đỏ này tới giờ cũng mới được khoảng 9 tháng tuổi, chưa nổi thành ra em chưa biết tròn méo ra sao

"Xuân khứ Bách Hoa lạc
Xuân Đáo Bách Hoa khai
Sự trục nhãn tiền quá
Lão Tùng đầu thượng lai
Mạc vị xuân tàn hoa lạc tận
Đình tiền tạc dạ nhất chi Mai”

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/FrilxGtOZzw" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Vị tình lai ký nhất chi mai
Ký nhất chi mai hữu biệt hoài
Hoài biệt nhất mai chi nhất ký
Mai chi nhất ký vị tình lai

“Xuân thiên mai nhụy phô thanh bạch
Hạ nhật hồng hoa đấu hảo kỳ
Cúc ngạo thu tình hương vạn hộc
Tùng lăng đông tuyết ngọc thiên chi”

“Mạc vị xuân tàn hoa lạc tận
Đình tiền tạc dạ nhất chi mai
(Chớ bảo xuân tàn hoa rụng hết
Đêm qua sân trước một nhành mai)

Chỉnh sửa lần cuối:

trunghieu1984

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Cu Gáy Màu vs Hoa Mai Trắng

chim đẹp, lồng đep, toàn hàng khủng thui anh long à, e muôn kiếm cái lồng hai phú mà mãi chưa kiems được anh à

Big bird

SVC$
0

Đợt anh thấy có mấy người rao bán mấy cái trên mạng, thấy im hơi lặng tiếng nên tưởng Hiếu mua đc rồi.

Big bird

SVC$
0

Hoa Mai Trắng sáng mùng 1 Tết Quý Tỵ

Cây này dành cho Bà Nội

Cây này rất đẹp nhưng chậu to, nặng quá, em mà bê 4 chậu đi cầu thang xuống nhà chắc sức ko chịu nổi =))

Hoa Cau

Hoa Dừa

gamu37

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chim đẹp nhân giống đi anh....duy trì và kiếm thêm vài em nữa

anhdasai178

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chỉ toàn hàng khủng thoai ak...chúc mừng long nha...

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0

Anh sưu tầm nhiều chim độc quá nhỉ , thấy anh nuôi nhiều loại chim ghê đó chứ . Em không nuôi cu nhưng thấy mấy con độc này cũng nể thật đó .

Big bird

SVC$
0
Cu Gáy bổi sau 4 tháng bẫy được

Con bổi Mã Phấn này bẫy đc ngày 31/12/2012, bất ngờ ở đâu bay về chung cây ngay với Mồi, thúc đấu có 2-3 câu trong vòng khoảng 3 phút là nhảy lụp =)) Dùng mồi Tain đi đánh bị nhược điểm đa phần bắt Bổi nhanh quá thành ra ko nghe đấu xem tròn méo ra sao nhưng ưu điểm cho thèng chủ đc kiểm nghiệm thực tế về cách nhìn chim, xem tướng =))

Sau gần 4 tháng kể từ lúc bẫy đc tới giờ đang bắt đầu chớm Nổi. Chim vẫn còn nhát vãi lúa, thấy mẹt người là giãy phành phạch rồi im tịt nên em phải quay trộm từ trong nhà. Những lúc nó đấu ra nhiều bài bản mau, dày ưng ý nhất chạy xuống vác máy lên tới nơi lại tịt mất. Ngồi canh me bị muỗi đốt mãi mà ko đc nên đành làm tạm cái cờ nhíp ko ưng ý này mời các cụ nghe tạm. Hy vọng lúc nó nổi căng đẫy sẽ là 1 con Gáy có đủ bài bản =))

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/jlwE22rEQe4" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Clip 2 bên dưới bị lẫn tiếng nhiều con gáy khác vào quá thành ra các cụ phải nghe rõ giọng nó ở clip 1 bên trên mới phân biệt đc nó là con nào ở clip 2 :D

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/TlHkkThQj-4" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Còn 2 con giọng nghe khá vào tai trong đó 1 con đánh mồi Đất bắt đc cũng ko nghe đấu đc ếch gì mấy và 1 con hồi chưa biết Bẫy Gáy phải đi mua trong Bu nhốt tập trung trên chợ chờ nó nổi hẳn =)) Vào một ngày đẹp trời em có đủ kiên trì ngồi canh me sẽ quay tiếp clips mời các cụ nghe tiếp sau nhé.

Big bird

SVC$
0
Ðề: Cu Gáy bổi sau 4 tháng bẫy được

Con Chu này giọng có âm Đồng từ đợt nổi lên mà treo con khác ở gần đấu là nó ra Chu đơn, chu đôi, lèo gù (kèm) ra luôn mồm. Con treo cạnh đấu càng mạnh bao nhiêu thì nó ra Chu càng nhiều bấy nhiêu kể cả cho đấu giáp mặt. Nghe nó ra Chu nhiều quá mà bùng nhùng, tê hết cả Tai =)) Đi bẫy mãi mới tuyển đc 1 con hội tụ đc những yếu tố tốt của Gáy đấu nên em đang hí hoáy cho vô lụp đi tập cho ra ngoài chịu gáy quen là chuyển nó sang chơi ở vị trí âm giọng và gáy đấu.

Một con Mã phấn chuẩn chim ta ko bị lai tạp. Thật bất ngờ khi sáng nay kiểm tra lồng, ko hiểu cụ nào bỏ quả trứng vô lồng nó thế mới đau sờ cau =))

Sau 2 con giọng chuẩn thổ bầu bẫy đc ngày trước là mái thì con này là con thứ 3 có chất giọng tốt + bài bản quá nhiều cũng tiếp gót đàn Chị =)) Ko hiểu sao em rất có duyên với dòng Mái có âm giọng hay thế mới lạ. Số em có duyên với Chân dài, giá mà là Teen girl có phải tốt ko các cụ nhể =))

Giờ có con Chu này và con Bổ 6 là Mái làm em phải quyết định giữ lại con này và chia tay với em Mái bổ 6 đi thôi chứ nhà nhiều cave quá, em lại gầy thêm nữa thì mệt =)) Hy vọng sau này khi có chỗ nuôi để ghép đẻ lại sẽ cho ra đời dòng Gáy con có chất giọng Đồng + bài bản ra Chu nhiều mau như con này còn ko cho làm Mái mồi để xử lý những con bổi trận toét cũng hay =))

Big bird

SVC$
0
Cu Gáy bổ 6 bổ 7 (hậu 3 lỡ) nhà BigBird

Em mới tuyển con Gáy bổ 6, bổ 7 (hậu 3 lỡ) này với mục đích thỏa mãn sở thích dòng gáy bổ nhiều để ở nhà nghe. Mang ra HN đc gần 3 tháng, bị thay đổi khí hậu nó lại trút lông lần nữa, giờ còn ít lông đuôi nữa là xong. Rồi nó cũng sẽ phải được cho vực lại về vị trí Mồi như trước kia để thỉnh thoảng có cầm sang nhà anh em khác chơi còn chịu gáy và thỉnh thoảng mang đi đánh Văn nghệ giống con Đỏ =)) Mời mọi người xem và cho em nó vài quẻ nhé.

Chim thay lông chưa xong nên bị xuống lửa thành ra màu chân chưa được chuẩn. Lúc mới nhận nó về thấy màu chân Tím bầm còn đậm hơn nhiều so với ảnh dưới chụp từ thời ơ kìa khi còn ở với chủ cũ.

Em mượn clip của chủ cũ để mọi người nghe tạm thôi chứ đợi em ngồi canh me rình quay clip chắc là mút chỉ =)) Con này gáy gọi đa phần là Bổ 6 thỉnh thoảng xuống Bổ 5 và lúc căng lên Bổ 7. Giọng gáy gọi nghe ko hay lắm nhưng giọng Thúc, Gù nghe âm khá tốt, gù chồng đấu mấy tiếng đầu.

<iframe width="640" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/PGAP8xpUtJA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom