Guest viewing is limited

Mr.Fky

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thông thường thì các loài chim sống về ban ngày hót vào buổi sáng
Cu gáy cũng ko phải ngoại lệ.Cu gáy thường gáy vào lúc sáng,trưa,chiều và tối
Nhưng thực sự ko hiểu sao con Cu gáy của em chỉ hót vào lúc 21h tối trở đi đến 2h30' sáng
Cháu nó đc 6tháng rồi mà chẳng khôn gì cả
Mong các bác cứu em với.Bác nào có ý kiến hay xin đừng ngại
Thank :a26::a26:

vuly

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
điều đó chứng tỏ ,chim của bạn chưa thuần chỉ khi nào yên tĩnh .Nó mới dám gáy.................

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
điều đó chứng tỏ ,chim của bạn chưa thuần chỉ khi nào yên tĩnh .Nó mới dám gáy.................

Theo mình nghĩ thì chưa hẳn đã là chim mộc mới gáy đêm vì yên tĩnh đâu.Con của mình 7-8 năm rồi vãn gáy đêm mà.Chắc là bạn để chim ngoài hiên nhà (như mình) hoặc những chỗ có ánh sáng mà ko trùm áo chẳng hạn nên dù là sáng lờ mờ chim ko ngủ thì sẽ gáy.:D

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim gáy của mình cũng hay gáy đêm nếu có ánh sáng chiếu vào lồng hay có tiếng động to,khi có người bật đền là nó gáy liền.bạn ko muốn chim gáy đêm thì trước khi đi ngủ bạn nên chum khăn lồng lại,chúc bạn có chú cu gáy hay:a44:

Bình Nguyên

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chuyện này theo em thì cũng bình thường các bác ạ, cu gáy sắp nổi rất hay gáy đêm, đôi khi có cả gù nữa. Đây là kinh nghiệm bản thân, dù có áo lồng và để vào chỗ tối hoàn toàn nó cũng gáy. Đôi khi lại giãy nữa, nằm nghe mà xót!!!

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo tôi chim gáy đêm(không tính khi còn mở áo lồng,còn mở đèn chim vẫn gáy,chỉ tính khi đã tắt hết đèn), hay nhảy hoảng ban đêm là chim dở không nên chọn nuôi.Vì tính tình chim không ổn định.Hay hoảng hốt.Không tập trung tinh thần không nên chọn nuôi.Các bạn thử để ý xem có phải chim như thế rất khó chơi không?Chim nhát nên mới dám gáy khi không gian thật yên tĩnh(về khuya).Hoảng loạn tự nhiên nhảy tung lồng trong bóng tối.Tóm lại chim như trên thì không nên chọn nuôi. Thân !

thaibao

Thành viên tích cực
SVC$
0
chưa chắc chim như thấ đã là chi dở đâu bác, nếu nó nhảy hoảng có thể là do chổ ngủ không thoải mái thường thì treo chim tốt nhất là trên 1 cây thẳng bắc ngang ít đu đưa chim sẽ an tâm hơn và cu gáy nó có tính tình rất kì lạ. cái áo lồng rất quan trọng 1 con chim thường chỉ gắn bó và thân thuộc với 1 cái áo lồng nghĩa là tủ mức độ nào cũng chịu khi mà nó có thời gian làm quen cỡ 1 tuần hoặc hơn cái áo lồng đó sẽ giúp chú chim nổi mau nổi và thoải mái trong lồng nuôi nên chọn áo lồng màu xanh da trời hoặc xanh lá bác nào không biết tối ngủ cứ tủ áo nó lại càng nhảy mạnh còn việc gáy ban đêm chả có vấn đề gì cả chịu mở miệng là tốt rồi :))

CUGAYBINHDINH

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo tôi chim gáy đêm(không tính khi còn mở áo lồng,còn mở đèn chim vẫn gáy,chỉ tính khi đã tắt hết đèn), hay nhảy hoảng ban đêm là chim dở không nên chọn nuôi.Vì tính tình chim không ổn định.Hay hoảng hốt.Không tập trung tinh thần không nên chọn nuôi.Các bạn thử để ý xem có phải chim như thế rất khó chơi không?Chim nhát nên mới dám gáy khi không gian thật yên tĩnh(về khuya).Hoảng loạn tự nhiên nhảy tung lồng trong bóng tối.Tóm lại chim như trên thì không nên chọn nuôi. Thân !

Chim cugay gáy đêm là bình thường thôi mấy bạn,nên treo chỗ tối nhưng giảm thôi chứ chú nào gáy đêm là hay gáy đêm thôi.nhiều chú mới nổi đang sung treo gần những chú khác khi mấy chú kia cựa lồng thì chú này nghe cũng gù hay gáy.nói chung là thường thôi!thân.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom