Guest viewing is limited

huanpham

Vô thường
SVC$
0
Ngồi buồn quá không biết làm gì nên post hình Em bổi này lên nhờ mấy Pro. đánh giá giúp (Xin ké topic luôn nhé)
Em nó đây:

Mấy xem nhé và đặc biệt là Bác DTH.

huanpham

Vô thường
SVC$
0
Ðề: Ảnh Cu người mới tập

Sao vậy nè, Mấy bác thấy Chim của EM sợ quá hay sao vậy. Chắc có lẽ nói ra sợ chủ buồn hả:a23::a23::a23::a23::a23:

huanpham

Vô thường
SVC$
0
Bác DTH ơi cho EM một quẻ xem thế nào để biết còn nuôi mồi hay mồi nhậu.

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Bác DTH ơi cho EM một quẻ xem thế nào để biết còn nuôi mồi hay mồi nhậu.

Không thấy gì cả , hình đầu tiên nguyên cái phao câu nên pó tay chấm com luôn , hình sau đợi wa lâu nên cũng chịu..... hihi

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Ngồi buồn quá không biết làm gì nên post hình Em bổi này lên nhờ mấy Pro. đánh giá giúp (Xin ké topic luôn nhé)
Em nó đây:

Mấy xem nhé và đặc biệt là Bác DTH.
Ái chà , thấy rồi.... nhưng nuôi cho dzui thôi Huân ơi, mồi thì hổng được chút nào cả. chim thì giòn nhưng không đều , Khi bẫy thì bỏ kèo....lúc đầu( nước ngoài thì con chơi ) nước trong thì hổng chịu chơi.... nhưng nuôi ở nhà thì Võ Văn Tư .
Chúc có thành viên mới ẹp hơn!

huanpham

Vô thường
SVC$
0
Vậy là thịt đi phải không bác, mà để cũng không sao vì nó là chim bắt lúc mới biết bay nên hi vọng là có thể làm cu khách.

huanpham

Vô thường
SVC$
0
Mấy bác xem giúp

Đây là con bổi bắt được nhờ con mồi của Bác SALEHA bên ABV tặng pót lên nhờ AE xem thế nào.
Nó là chim phóng sanh thì phải. (đầu không có tóc).
(To Bác DTH: Rút kinh nghiệm lần trước lần này Em post vài chục tấm để Bác đánh giá cho chính xác)
Đây là hình EM nó lúc ở ngoài :

Video lúc đang đứng kế bên lồng mồi (khi chưa có lồng bẫy _ EM này vào bu lồng đá phành phạch).
http://s290.photobucket.com/albums/ll256/huanpham/?action=view&current=DSCN0625.flv
Và đây là Hình khi là của Em (do dính bẫy lâu nên lồng cánh bên trái rụng gần hết.

Bonus cho mấy bác tấm này :a01::a01::a01:

nữa nè

Sorry mấy bác Em cố gắn chụp cho được cái phao câu mà do bổi quá (mới bắt ngày thứ 2 tuần này- đang nhốt lồng tạm) nên ko chụp được nhưng phao màu phen đất.
Em này rất lớn con, cái gì cũng lớn, riêng con mắt thì lớn quá nên hịc hịc, Em không thích- không biết khi nào mới nổi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Ðề: Mấy bác xem giúp

Hiện AE mê cu gáy chắc chưa theo dõi kịp, theo em để mấy Anh đó có tay nghề vô đánh giá khách quan hơn :biggrin:

Thân

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

NAMNHI

Thành viên tích cực
SVC$
0

Ngại nhất ở con chim này là tính hung hãn của nó, ngoài rừng chắc nó phải là tay cự phách đây, thêm nữa thì mỏ của nó thô quá, vừa chậm sào mà nước rút lại thưa,.... Đầu của nó to quá bác à! vừa nhát mà lại không khôn chim, nuôi chơi thì được, còn chọn nuôi mồi thì không nên!

trangbangboy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nếu đúng như lời bác NAMNHi phán thì bác phóng sanh nó lần nữa đi bác Huanpham ơi.Hôm nào lên em kiếm con khác.Mà chim kèm mắt me nếu thả thì cũng tiếc nhể.

huanpham

Vô thường
SVC$
0

Ngại nhất ở con chim này là tính hung hãn của nó, ngoài rừng chắc nó phải là tay cự phách đây, thêm nữa thì mỏ của nó thô quá, vừa chậm sào mà nước rút lại thưa,.... Đầu của nó to quá bác à! vừa nhát mà lại không khôn chim, nuôi chơi thì được, còn chọn nuôi mồi thì không nên!

Đúng đó Bác NamNhi, con này rất nhát, có vẽ ngu, nhìn cái đầu nó tróc lóc là biết.
Còn về cái mỏ thì nó bị tật đó bác, cái mỏ dưới bị bành ra như mỏ của Bồ Nông, mà đúng là có hơi chậm, nhưng siêng gáy lắm, hiện tại ngày nào nó cũng đấu với con mồi Của SALỆHÀ (bên AVB) tặng- con này chậm cũng như nó. Hơn nữa nó giọng thổ dễ nên phóng sanh thì tiết, mang về cho Ông già làm cu khách khi nào mà tông quá thì phóng sanh thôi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom