Guest viewing is limited

Dũng Râu

Thành viên mới
SVC$
0
Em xin gởi chú cu gáy của mình lên diễn đàn, nhờ các bác đánh giá em nó hộ mình, hình em nó đây ạ:

Các bác cho em biết nó thế nào nhá! Em cảm ơn các bác nhiều ạ!

genta

to be or not to be
SVC$
0
con gáy của anh đẹp lắm! em nghĩ anh nên cho ăn thêm đậu xanh chưa bóc vỏ và bỏ vào đó thêm 1 cục đất tổ mối vào thì tốt cho chim hơn! :)

NAMNHI

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em xin gởi chú cu gáy của mình lên diễn đàn, nhờ các bác đánh giá em nó hộ mình, hình em nó đây ạ:

Các bác cho em biết nó thế nào nhá! Em cảm ơn các bác nhiều ạ!

Hì hì!

Ngoại hình con chim gáy của bác tương đối đẹp. Đầu, thân, mình chân ,... đẹp. Chỉ tiếc là mắt và phao ( phao trắng) làm giảm giá trị của chú chim. Nếu bác nuôi làm chim chơi thì đ][cj nhưng nếu có ý định nuôi chú ta làm chim mồi thì khó ổn bác ơi!

Chúc bác vui!

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chim đẹp lồng đẹp...kết cái lồng này quá kiếm hoài không ra.
lồng này bên VN là lồng thường thui a David ạ thường hay bán ở tiệm chim cảnh giá mềm lắm và tiệm nào cũng có,ưu điểm là có đáy rời bằng nhựa dễ dàng tháo ra tiện cho việc vệ sinh chuồng chim

CuongLong

Thành viên mới
SVC$
0
xin cào các bác em moi nhập môn xin các pac chi dáo cho em.con cu này quả thật có bộ cườm đẹp va như bác nam nhi nói cặp mắt không sâu mỏ hơi dài phao lại phao trắng chim nhanh nổi nhưng không bền chim.nếu dc phoa hồng hoặc vàng thì tuyệt

locabc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chưa chắc chú gáy là phao trắng đâu các bác. Có thể do bác Dũng râu chụp thừa sáng nên màu không chính xác, nhìn đầu và ức chú ấy có đốm sáng mới thoạt qua em cứ tưởng là cu bông nhưng không phải:D Đề nghị bác Dũng râu chụp lại ảnh để các bác đánh giá cho chuẩn đi ạ

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Theo HCN nghĩ con này ổn, dữ hay không thì không liên quan đến những điểm mà NamNhi nói ở trên, con này HCN thấy ổn, lồng đẹp, tiếng gáy thế nào?
Thỉnh thoảng bạn cho nó ăn thêm đậu xanh chưa bóc vỏ, ngô và mè, có nơi gọi là vừng. Một tuần 2 lần, gỡ tấm lót ở dưới lồng ra, đặt lồng chim xuống dưới đât cho nó mổ đất, nó thèm lắm đó nha!
Chúc mừng bnạ có một chú cu đẹp!

khoataynguyen

Thành viên mới
SVC$
0
con chim này cũng đâu có gì nổi bật đâu, nó không phải là con chim dữ con này chỉ để làm cảnh và nghe tiếng gáy cho vui thôi, nếu làm cu mồi thì chọn con khác đi.

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Cu gáy của Dũng râu

Chào A Dũng , chú cu của a đẹp lắm đó. Nói sao nhỉ , nó trông rất có duyên chim, giong thì thổ hoặc thổ đồng thì phải. Vì không nhìn rõ lắn cái mỏ nên cũng kg chính xác lắm nhưng chắc chắn là thổ rồi. Nó đẹp vì con chim nhìn rất sáng... hihi giống như người vậy mà sáng sủa đẹp trai vậy đó .... vì bộ cưởn to đều, cườm trắng trên cổ nhiều( phía trên) , lửa lõa xuống dưới ... con này gáy tiếng to , rất đều chim .Đủ nước đó,trường rước ,hậu đều có. Nếu chính xác thì nó có tiếng thúc tiếng gù nghe đã lắm.
Ước gì anh chụp rỏ hơn bộ lông cánh để xem được lông dăm nữa thì em có vài ý kiến nữa....
Vài nhận xét có gì không chuẩn a Dũng nói lại cho rõ nha. Chúc mừng anh....

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom