Guest viewing is limited

Starhero

Thành viên mới
SVC$
0
Chào tất cả mọi người ! Mình là thành viên mới và cũng mới tập chơi cu gáy. Cách đây hai tuần mình bẫy được một chú cu gáy ( rãi lúa nhử và dùng bẫy lưới không có cu mồi ) lúc đầu mình nhốt trong lồng rộng, hai ngày sau để ý thấy chú ta dạn người hơn những bổi khác nhưng không gáy tiếng nào cả, đến ngày thứ mười mình thử bỏ vào lần lượt hai chú bổi vào lồng chú ta thì đều thấy chú ta đá và gù nhưng hơi nhỏ ngay lập tức mình chuyển chú ta sang lồng quả đào và thật bất ngờ là sáng hôm sau chú ta đã gáy, giọng gáy to rõ. Đặc điểm chú ta như sau :giọng thổ đồng(tự đánh giá nhờ kinh nghiệm của anh em trong forum này không biết đúng hay sai ! ), lông rất mượt, cườm nhỏ rất đều, đầu nhỏ, lông đầu rất sát không to con lắm đặc biệt là lông từ phía dưới mắt đến mũi có màu trắng ngà chứ không xám như những con khác. Xin các anh em trong forum có kinh nghiệm đánh giá dùm con này và có phải như vậy gọi là " bạc má " không ? Mình không post hình được vì mình dùng điện thoại ( mình ở vùng sâu ) không có internet ! Xin được chỉ giáo và chân thành cám ơn ! Chúc tất cả các thành viên forum dồi dào sức khoẻ !

baolam_bo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn,trường hợp chim cu gáy của bạn mình chưa thấy bao giờ,thường thì khướu mới gọi là bạc má chứ cu gáy thì khó gọi là gì lắm.bạn nhờ ai đó có điện thoại chụp mấy tấm ảnh và post lên diễn đàn để anh em dđ chiêm ngưỡng chim quý đc ko.chúc bạn có chim hay

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom