Guest viewing is limited

conchaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em mới mua được một con cu gáy nhà người quen con này đã gáy và bảo được nhưng đến khi em bắt về vài hôm thì chỉ giám gáy vào buổi sáng xong là im luôn ngày nào cũng thế nó chỉ gáy vào buổi sáng .AE cho em hỏi là làm thế nào để em nó gáy nhiều lên ?xin cảm ơn trước

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
nó lạ chủ đó bác. nuôi ít lâu nữa nó quen chủ, chỗ là gáy ầm ầm thôi. nên phơi nắng, hạ thổ và cho ăn uống đủ chất là gáy ầm ầm liền. cho ăn lúa, kê, hạt vừng là được, nếu nó chịu ăn sâu quy thì cho ăn luôn. con cu nhà mình từ ngày cho ăn sâu quy nó gáy như cái máy luôn.

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
cho ăn sâu nóng hư chim lun đó bạn thấy ông anh chỉ cho anh lúa trộn trứng, kê, vừng 1 tuần hạ thổ 3 lần là gáy cả ngày lun.

conchaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nó lạ chủ đó bác. nuôi ít lâu nữa nó quen chủ, chỗ là gáy ầm ầm thôi. nên phơi nắng, hạ thổ và cho ăn uống đủ chất là gáy ầm ầm liền. cho ăn lúa, kê, hạt vừng là được, nếu nó chịu ăn sâu quy thì cho ăn luôn. con cu nhà mình từ ngày cho ăn sâu quy nó gáy như cái máy luôn.
vâng em cho nó ăn thóc với sỏi thôi cho ăn cả cám BaVi . còn hạ thổ thì cho em hỏi là em nuôi bằng lồng họa mi không tháo được đế vậy cứ để lồng xuống đất có được không :D

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình ko biết lồng họa mi của bác là đáy bằng ván ép hay đáy bằng nan tre. đáy bằng ván ép thì thua. còn đáy bằng nan tre thì bác bỏ xuống đất sao cho chim mổ tới đất là ok.

conchaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình ko biết lồng họa mi của bác là đáy bằng ván ép hay đáy bằng nan tre. đáy bằng ván ép thì thua. còn đáy bằng nan tre thì bác bỏ xuống đất sao cho chim mổ tới đất là ok.
em đào một ít đất giun đùn về xong em cho em ít sỏi rồi để vào túi li lông đặt lồng cu lên thế có được không bác :d

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
em đào một ít đất giun đùn về xong em cho em ít sỏi rồi để vào túi li lông đặt lồng cu lên thế có được không bác :d

mình ko rành vụ này. trước giờ toàn bỏ lồng xuống đất ko àhh. các cao thủ cu vô cho bác chủ ít cao kiến ah

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom