Guest viewing is limited

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
Hôm thứ sáu có việc dưới thủ Đức nên mình mang theo chim mồi mượn của anh Phúc (Ducduy) làm vài kèo chơi,ai dè bẫy từ sáng tới tối được e này:
view
[/URL][/IMG]
view
[/URL][/IMG]
view
[/URL][/IMG]
view
[/URL][/IMG]
Còn đây là e bổi bẫy được hơn 1 tháng,thấy dạn quá treo cây chơi e nó cũng đã gáy:
anh em đánh giá giúp vì mình mới biết chơi cu thôi.Cám ơn

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...chim mặt khá dữ...hy vọng chú gáy này có nhiều tiếng hay...cám ơn a habird đã chia sẻ...

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
cụ Hà có tay sát bổi quá. hôm nào T kiếm cái lụp rồi cho chim đi luôn hi hi. hôm rồi T mang thử con của T ra ngoài chổ có cây cối thấy chim nó cũng gáy nhưng chưa tự tin cụ ơi. con mồi a PHúc sát bổi quá há

thân

habird

SVC$
0
ây da...ây da..chia sao đây a phúc,a thích mắt và chân thì e cắt mắt vả chân ra chia cho a nha...hahhaha ...
Đánh cả ngày mà không biết có phải là con hồi sáng không nữa vì đâu có thời gian rãnh quan sát đâu a. Nếu là con hồi sáng mà tới chiều mới bẫy được thì quá đã. lại cười nham hiểm....hahahaha.....
Bác T dạo này cũng đua đòi quá nha, mà Cu thành phố dạo này nhiều ghê, đi đâu cũng thấy cu, cu to cu nhỏ....Bửa nào rảnh thì mấy anh em mình đi loanh quanh TP đánh chơi

cugay75

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ây da...ây da..chia sao đây a phúc,a thích mắt và chân thì e cắt mắt vả chân ra chia cho a nha...hahhaha ...
Đánh cả ngày mà không biết có phải là con hồi sáng không nữa vì đâu có thời gian rãnh quan sát đâu a. Nếu là con hồi sáng mà tới chiều mới bẫy được thì quá đã. lại cười nham hiểm....hahahaha.....
Bác T dạo này cũng đua đòi quá nha, mà Cu thành phố dạo này nhiều ghê, đi đâu cũng thấy cu, cu to cu nhỏ....Bửa nào rảnh thì mấy anh em mình đi loanh quanh TP đánh chơi

he he ! e ở thủ đức đây bác, bác bẫy ở chổ nào chỉ cho e với ! bữa nào e chạy tới coi chơi !( coi chơi thôi chớ e nuôi còn chưa rành nữa ! mấy chuyện đánh cu nếu có thì chắc còn xa lắm ! )

habird

SVC$
0
e bổi mới bẫy:
https://www.youtube.com/watch?v=HbfwqKpbWVk
<iframe src="//www.youtube.com/embed/HbfwqKpbWVk?rel=0" allowfullscreen="" width="420" frameborder="0" height="315"></iframe>
https://www.youtube.com/watch?v=0v3Y9yuywtk
<iframe src="//www.youtube.com/embed/0v3Y9yuywtk?rel=0" allowfullscreen="" width="420" frameborder="0" height="315"></iframe>
có cái clip e bổi 1 tháng, bỏ lụp treo cây đã nghe gáy gọi:
https://www.youtube.com/watch?v=JTS7sCVYLfA
<iframe src="//www.youtube.com/embed/JTS7sCVYLfA?rel=0" allowfullscreen="" width="420" frameborder="0" height="315"></iframe>
Sáng nay bẫy được thêm 1 em mà upanh.com bị lỗi chưa up ảnh lên được.hahaha
to cugay75: mình có việc nên mang bẫy theo thôi chứ mình chưa có điều kiện về thời gian để lên Thủ Đức bẫy chim,mong bạn thông cảm

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cugay75

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e bổi mới bẫy:
https://www.youtube.com/watch?v=HbfwqKpbWVk
https://www.youtube.com/watch?v=0v3Y9yuywtk
có cái clip e bổi 1 tháng, bỏ lụp treo cây đã nghe gáy gọi:
https://www.youtube.com/watch?v=JTS7sCVYLfA
Sáng nay bẫy được thêm 1 em mà upanh.com bị lỗi chưa up ảnh lên được.hahaha
to cugay75: mình có việc nên mang bẫy theo thôi chứ mình chưa có điều kiện về thời gian để lên Thủ Đức bẫy chim,mong bạn thông cảm
he he, e biết là bác đi công việc rồi chứ ko phải là đơn thuần đi đánh cu ! ý e là ko biết ở thủ đức còn có khu vực nào có nhiều chim cu mà lại thưa người qua lại để có thể đánh bẫy đc, vì theo e biết chim cu rất nhát người, e tò mò muốn biết đó là khu vực nào thôi !:a32:

habird

SVC$
0
Bẫy e nó từ 9h sáng đến 11h trưa mới được, mình treo thế sao mà lúc đầu e nó nhảy xuống cầu tử nhưng cánh mới chạm vô thì lưới sập, e nó không bị lưới đập trúng nên không hề bỏ chạy mà đứng trên lụp đấu một hồi, mình ra ném đá không bay, mãi sau e nó bay thì hạ mồi treo lại thì 2 phút sau đấu tiếp. e mồi chơi chán đứng rỉa lông thế là dùng hạ sách mở file cu gù đặt dưới gốc cây. haha cái gì tới sẽ tới mà khổ thân có 2 chị ve chai xuống gốc cây nghĩ trưa, e năn nỉ mãi 2 chị mới đi, vừa đi xong thì e nó nằm trong lưới. hahaha. e này được cái chân ngắn ngoài ra mình không biết nhân xét sao, bó tay, chơi cu mà không biết gì về cu. e cu mới bẫy đâyyyyy:
view
[/URL][/IMG]
view
[/URL][/IMG]
view
[/URL][/IMG]
view
[/URL][/IMG]
view
[/URL][/IMG]
to cugay75: bữa mình bẫy đường Đặng văn Bi, gần trường mẫu giáo Vành khuyên.

cugay75

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thank' bạn, ra là ở chổ đó, ờ mà chú cu này dạn dĩ vậy có khi nào là cu sổng không ta ? coi chừng là chú gáy đầu tay bị sổng của mình đó hi hi :a01:, giởn chút thôi chớ e bổi sổng của mình chắc ko dạn được vậy đâu.

habird

SVC$
0
Hai e bổi mới nhập khẩu vào nhà mình
em thứ nhất: bẫy trong lùm cây rậm không thấy gì hết, mình qua lại thì thấy gù với mồi,lúc đầu lưới sập cũng không biết lí do vì sao, sau đó đuổi e nó đi và treo bẫy lại thì e nó vô nằm trong lưới lúc nào không biết luôn:
view
[/URL] [/IMG]
view
[/URL] [/IMG]
view
[/URL] [/IMG]
em thứ hai thì mồi gọi về, đấu gù như máy mà ngồi xa quan sát nên cũng chẳng biết thế nào, vội lấy lụp xuống làm rớt lồng, e mồi về nhà im lặng 2 ngày,hôm nay đã gù trở lại:
view
[/URL] [/IMG]
view
[/URL] [/IMG]
view
[/URL] [/IMG]
mình đưa khá nhiều ảnh để anh em nhiệt tình quan sát và nhận xét tổng thể về e nó. cảm ơn

cucgachpti

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hai e bổi mới nhập khẩu vào nhà mình
em thứ nhất: bẫy trong lùm cây rậm không thấy gì hết, mình qua lại thì thấy gù với mồi,lúc đầu lưới sập cũng không biết lí do vì sao, sau đó đuổi e nó đi và treo bẫy lại thì e nó vô nằm trong lưới lúc nào không biết luôn:
view
[/URL] [/IMG]
view
[/URL] [/IMG]
view
[/URL] [/IMG]
em thứ hai thì mồi gọi về, đấu gù như máy mà ngồi xa quan sát nên cũng chẳng biết thế nào, vội lấy lụp xuống làm rớt lồng, e mồi về nhà im lặng 2 ngày,hôm nay đã gù trở lại:
view
[/URL] [/IMG]
view
[/URL] [/IMG]
view
[/URL] [/IMG]
mình đưa khá nhiều ảnh để anh em nhiệt tình quan sát và nhận xét tổng thể về e nó. cảm ơn

Cu đẹp quá, đã gáy chưa bạn.
nếu gáy rồi thì mang đến giao lưu tại quán cafe chim 214 Nguyễn Văn Nguyễn, tại đây có 10 em cu mồi.
Chủ quán: A. Tứ ..#ĐT

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

habird

SVC$
0
2 con này e mới bẫy được khỏng 1 tuần thôi, chưa có thời gian quan sát nên chưa biết e nó gáy chưa.
chỗ này là ở Tân Định hả bác?e cũng hay ra bờ kè chơi mà không biết, tranh thủ thời gian e sẽ ghé giao lưu.
các bác đoán dùm e nước chơi và giọng với.

habird

SVC$
0
Hôm nay e nó đã gáy lai rai và mình đã sang bội úp hạ thổ rồi được rồi.

habird

SVC$
0
Đây là e cu mồi đất sau 3 tháng dợt cây thì e nó đã thành thục, các bác xem e nó như vậy được không, đánh được 09 em rồi gồm 7 trống và 2 mái,do trang upanh bị lỗi mình không up được mấy e bổi do e nó thu phục được hẹn lại các bác sau nha.
e trong lồng là cu non nuôi lên, e thả bên ngoài là cu mái do e mồi thu phục

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Clip hơi mờ nhưng thấy em ý chơi đều vậy cũng tốt rồi... tướng cấp mình cũng đẹp.
Habird thử đi xa bẫy chưa? Nếu đi xa đánh tốt thì vậy là VIP rồi.

thân,

habird

SVC$
0
e chỉ đánh loanh quanh trong thành phố thôi anh.trước đây bạn e hay mang lên tỉnh đánh như Bình Phước, Kontum...Thành phố giờ nhiều cu lắm anh, tha hồ mà đánh chỉ tội ồn ào quá nên chim mồi gáy, bổi đứng xa khó nghe lắm nên e thường đi quan sát bổi hay về cây nào trước sau đó mang mồi đi đánh. được cái cu nhiều nên lãnh thổ của mấy e nó cũng nhỏ chỉ loanh quanh vài cái cây thôi.
Nhưng e này hay bị ké lắm, cách đây hơn tháng bị ké ngay mũi, giờ lại bị ké ở hàm dưới. e đang đợi ké già thì nặn.anh em diễn đàn có cách nào trị dứt điểm thì chỉ mình với.

habird

SVC$
0
hình ảnh e mồi của mình anh em đoán xem nước chơi như thế nào dùm mình nha:
[/IMG]
còn đây là e bổi mình bẫy cực nhất từ trước đến nay,treo mồi lên thì nó về cành nhưng không xuống lụp chỉ đứng phía trên đấu,thả thức ăn cài bẫy giò thì e nó né giò,bẫy được bà vợ đầu tiên của nó( bẫy bằng mồi cây)sau đó nó dắt vợ hai về thì mình bẫy bằng cách thả thức ăn,bẫy giò,còn nó thì né bẫy giò(bó tay luôn),may sao lần sau thấy nó đang xuống đất ăn thì mình giăng bẫy giò,thả thức ăn rồi mình lấy lá khô,cỏ sau đó bóp nhỏ thả che bẫy giò thì e nó dính bẫy.haha.mình khá kết e nó,gáy to, 2 hậu nhưng hậu thứ 2 giống như bị hụt hơi vì ra rất chậm:
[/IMG]
em bổi thứ 2,e này cũng khá đẹp,sau 2 tuần về thì đã gáy và thúc,móng chân đâi2theo anh em trên diễn đàn gọi có lẽ là móng rồng:
[/IMG]
còn đây là clip cu đấu giành lãnh địa mình quay được, đáng lẽ còn dài nhưng xa xa có mụ già cầm chổi phá chim mồi không cho mình bẫy chim thế là tắt máy chạy ra chửi rủa ầm ầm, chim trời mà mụ kêu chim nhà nuôi.anh em đi bẫy chim cẩn thận nha,đừng giống mình kẻo hư chim mồi.hahah:
anh em bình loạn dùm nước chơi của e mồi và bổi dùm mình nha,ham cu chứ mình chưa có rành lắm

habird

SVC$
0
cách đây 2 tuần lấy e mồi treo trên sân thượng, do trời trưa nắng nên không theo dõi được,2 giờ sau lên xem thấy e này nằm trong lưới.hehehe. các bác xem dùm e nó gáy giọng gì và có biệt tài không? mắt như vậy có phải là mắt nhỏ và thụt không:
view
[/URL] [/IMG]
view
[/URL] [/IMG]
cái clip quay tổng thể:

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...chú gáy này nhìn được...tôi đoán chú gáy này...dễ chơi tiếng to...cám ơn a habird đã chia sẻ...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom