Guest viewing is limited

n0ria

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào mọi người, nay mình mới bắt 1 em chòe than.
Chủ chim nói là chim bẫy nên đứng sát còn hơi nhảy nhẹ, nó có tật là lúc nào cũng dựng ngược đuôi lên đít vểnh lên và bật bật đuôi, và lúc ngủ co 1 chân lên, xin hỏi các bác con chòe của em có tật thế là sao và cách sửa cho nó, em xin cảm ơn :D

Thôi chết em rồi. Mua về 2 hôm không sao sáng nay em treo cạnh con Chào Mào bắt đầu thấy nó lộn mèo, nó không lộn lên nóc lồng mà lộn sang bên vách lồng, bình thường nó nhảy ra vách rồi nhảy về cầu, thỉnh thoảng nó nhảy lên thành lồng rồi lộn ngược về cầu. Đó có phải lộn cầu không các bác ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

meotom

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
uh. chích xác chú ta lộn mèo rồi. chủ chim bảo mới bẫy à? Bạn bị lừa rồi, chim tự nhiên không lộn mèo đâu.

hoangnamsg

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hjhjjhj tốt nhất nếu bạn thương chim thì ráng chăm sóc em nó đàng hoàng và chữa trị tật lộn mèo theo các bài hường dẫn trong topic này, chịu khó chùm áo lồng tập em nó từ từ, đừng chú ý nhiều về chuyện này, kiên nhẫn cho đến khi chữa xong và tìm hiểu loại trừ tật xấu này:a01:

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim bổi mà trị lộn mèo củng dễ mà bạn bạn cho vào lồng 52 cho nó hạn chế hoạt động và chịu khó canh chừng khi nào thấy no ngữa cổ thì lấy tay dù cho nó bay ko lộn,chừng vài lần là nó bỏ lun ah chim mình mới mua về củng vậy nhưng giờ hết rồi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom