Guest viewing is limited

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chào mọi người!
đc nghỉ mấy ngày ở nhà ko có việc gì làm nên em mới lục tung cái ổ chuột kiếm xem có ì ko thì thấy có 2 bộ cóng( mỗi bộ bị vỡ vài cái) ghép lại thì cũng đc 1 bộ 5 chiếc nhưng mà hoa văn lại khác nhau quá trời, tiện thể ko có việc gì làm nên em ngồi nghịch cho giết thời gian!
đây là 1 vài hình ảnh gửi anh em cùng xem!

đây là hiện trạng ban đầu>

bắt đầu công đoạn tiếp theo! ( làm ch hết màu)

sau khi mài hết các chi tiết trên thì bắt đầu ta xịt 1 lớp sơn bóng lên trên để lấy độ bóng của cóng và lấy lại độ mịn!
tiếp theo là ta dùng bút ( bút bi nước)vẽ lên trên cóng hình mà mình thich!

sau khi vẽ xong rùi thì ta lại bôi keo 502 kín hết phần đã xẽ rùi xịt lái lớp sơn bóng lên trên;

chú ý: phải bôi keo như vậy là để khi xịt lại sơn bóng màu ko bị nhòe!

đợi cho sơn khô( khoảng 3 tiếng) rùi ta bắt đầu vào tai cóng

cuối cùng là cắt bỏ phần nan xiên qua để cố định cóng rồi lắp vào lồng thôi

đó là thành quả của 1 ngày rưỡi ạ. các bác xem xong thì cho em cái ý kiến ạ!
thân chào mọi người
cuong01:a15::a15:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

khuyenmoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác cho em hỏi là dùng gì để cạo hết hình ở trên cóng đi vậy ạ...?

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bác cho em hỏi là dùng gì để cạo hết hình ở trên cóng đi vậy ạ...?
chào bác khuyên mộc!
cái em cạo hết lớp màu ban đầu chỉ là giấy nhám( giấy ráp vải) loại mà người ta hay mua về để đánh lớp vecni trên đồ gỗ ý ạ.( bác lưu ý là loại thô nhé) sau đó em dùng giấy ráp thường đánh lại cho mịn!
thân chào !
cuong01:a34:
và đây là hình của mấy dụng cụ em chuẩn bị ạ!

am_ck

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thằng e khéo tay quá nhỉ.chơi như thế này thì khỏi phai tốn t roài mà lại làm cho mình sướng nữa chứ.:a23:

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
Rất sáng tạo và thông minh. hehehe! cho chú điểm 10+ cố gắng phát huy nha ku.:a32::a21::a21::a21:

nguyends

Thành viên mới
SVC$
0
hoa tay của chú khéo phải 20 cái chứ ko ít đâu. hehe.
tìhh hình hum nào ae bố trí lên cướp đê

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Cường vừa khéo tay lại vừa chịu khó, sáng tạo nữa. Cái này hay đấy nhỉ, cố gắng phát huy nữa nhé. Xin chúc mừng bộ cóng hand made Cuong nhé

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
lại thêm một kinh nghiệm quý,tiết kiệm,sáng tạo,ý nghĩa.thank bạn nhé:a44:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Cường vừa khéo tay lại vừa chịu khó, sáng tạo nữa. Cái này hay đấy nhỉ, cố gắng phát huy nữa nhé. Xin chúc mừng bộ cóng hand made Cuong nhé

chào bác! có nhìu bọ mà em làm bằng trúc ớ nhưng mà chưa có thời gân post lên đây cho anh em xem!

nói thật chứ cái này cũng ko khó gì mà mình lại ko tốn nhìu tiền mua những thứ đắt tiền! thêm vào đấy nó

lại ra cho anh em chơi có cảm giác ko bị nhàm chán mà lại càng thích thú với nó hơn!

dù gì thì 1 bọ cóng đẹp cũng là 1 bộ cóng bắt mắt nhưng ko cầu kì!

nhưng đối với em! nó cứ là đồ của mình bỏ chút công sưc vào nó là đồ em thích nhất! có lẽ mỗi người 1 lối

chơi riêng!

chúc bác cũng làm đc 1 bộ cóng như thế rùi cũng mang lên cho anh em cùng thưởng thức!

thân chào!

cuong01:a01::a01:

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào Cường !
Ý tưởng hay , sáng tạo , nhìn có nét riêng đó , chúc mừng sáng kiến nhé ,
Cường ơi ! hôm nào rảnh làm tặng anh một bộ kỹ niệm nhé , nhưng ngoài hình vẽ ra thì cường còn phải viết thêm mấy chử nét thư pháp cho đẹp nhé , hay Cường cứ viết chử ngoanmit lên chiếc cóng cũng được rồi gởi tặng anh nhé hihi.............. mong là sớm có quà:a15::a15::a15:
thân!

mit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Cường !
Ý tưởng hay , sáng tạo , nhìn có nét riêng đó , chúc mừng sáng kiến nhé ,
Cường ơi ! hôm nào rảnh làm tặng anh một bộ kỹ niệm nhé , nhưng ngoài hình vẽ ra thì cường còn phải viết thêm mấy chử nét thư pháp cho đẹp nhé , hay Cường cứ viết chử ngoanmit lên chiếc cóng cũng được rồi gởi tặng anh nhé hihi.............. mong là sớm có quà:a15::a15::a15:
thân!

cái câu khen nghe còn được 1 chút chú phần sau anh này nói linh tinh quá ! ko hiểu gì cả! cái gì mà ngoạn mít chứ
1 lần nữa em thấy nói vậy là em cắt .... rõ chưa!!!!:a01:

cái này gọi là cóng hả! đẹp nhỉ!
thật là nể phục đó!

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chào bạn!
bạn nghỉ ra được như vậy là tốt lắm đó.mới nhìn qua bộ cóng cứ tưởng là của nghệ nhân trung quốc làm chứ hehehe:a01::a01::a01:

ai dè do chính tác giả của việt Nam.
cám ơn bạn đã tạo ra một sản phẩm đẹp

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chào bạn!
bạn nghỉ ra được như vậy là tốt lắm đó.mới nhìn qua bộ cóng cứ tưởng là của nghệ nhân trung quốc làm chứ hehehe:a01::a01::a01:

ai dè do chính tác giả của việt Nam.
cám ơn bạn đã tạo ra một sản phẩm đẹp
chào bác! mình thì thấy nó ko giống hàng tàu đâu! chỉ là thấy nó hơi lạ và thấy quí ở chỗ đây là thành quả sáng tạo của bản thân,,

cảm ơn bác có lời khen! chúc bác cũng sớm có dc những niềm vui từ trong sáng tạo của mình!
thân chào!
cuong01

SodierS

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a01: Bác khéo tay thật...mai mốt chống gậy làm nghệ nhân chứ chả chơi nhỉ :a21:
Hôm nào em cũng phải học tập bác,tự mần bộ cóng mới được,chứ cóng mua ngoài đắt quá! Chà cho trắng hết là cũng đẹp rồi nhỉ :a21:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
:a01: Bác khéo tay thật...mai mốt chống gậy làm nghệ nhân chứ chả chơi nhỉ :a21:
Hôm nào em cũng phải học tập bác,tự mần bộ cóng mới được,chứ cóng mua ngoài đắt quá! Chà cho trắng hết là cũng đẹp rồi nhỉ :a21:
vâng! cảm ơn bác! cóng mà mua ngoài chợ bây h nó tăng giá cư vòn vọt ấy! không chỉ vàng với đô tăng đâu! cóng và cám của tàu bây giờ cũng tăng ác lắm đo! cách đây 2 tuần ra mua 1 gói cám 95k của tuấn cóng mà h ra mua kêu 120k! nản luôn!

cóng mà bác làm màu trắng thì khỏi cần phải vẽ nên cũng ko mất nhìu thời gian, có thể sáng nghịch chiều lắp đi chơi! nếu làm đc thì bác cũng làm vài cái ảnh lên cho anh em cùng xem nhé! chúc bác thành công!

thân chào!
cuong01

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Quá hay Bạn ah...quả là ý tưởng quá hay và cóng làm như vậy thì xài rất ý nghĩa đấy.

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chà xem bài mà giật mình! Không ngờ chú em lại khéo tay đến thế! Hôm nào mang bộ cóng cũ lên nhờ chú phát minh lại thôi! Nhìn bộ cóng đẹp quá!

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chà xem bài mà giật mình! Không ngờ chú em lại khéo tay đến thế! Hôm nào mang bộ cóng cũ lên nhờ chú phát minh lại thôi! Nhìn bộ cóng đẹp quá!

ông anh định mang lên bộ nào thế, hihi, mang bộ cóng tàu lên đổi cho em cũng đc hihi!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom