Guest viewing is limited

vuongchua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình mới mua được con Xích này của 1người bạn ,nó được 2 năm tuổi rồi.Mình mới bắt về khoãng tuần nay sao mà nó vẫn còn nhát quá,mình bị nó cắn mấy lần đau quá. Các bạn có kinh nghiệm chỉ dùm mình cách tiếp cận Xích với . Thank trước nhé

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này đẹp đấy, bạn muốn tiếp cận nó rất đơn giản hàng ngày cho nó ăn bạn kiếm vài loại hạt hoặc quả đưa lại gần chó nó ăn dần nó sẽ quen bạn và không căn nữa chỉ gặm các móng tay và kẽ tay của bạn thôi. năm ngoai minh cũng nuôi 1 chú biết nói rồi nhưng bị cả đàn ong đốt chết mất, tiếc quá.:a19:

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
chú chim đẹp quá nhưng cái mỏ ấy mà cắn thì tiêu, Bạn tập đút đồ ăn cho nó ăn nó sẽ quen Bạn thôi.

vuongchua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn 2 bạn cho lời khuyên, con này nói được vài tiếng rồi.. VD: có khách....mẹ ơi...bé ơi..,có cái là nó hét rê quá giống như đạp thắng xe (két két) ..điếc cả tai

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Em nó đẹp đó , mà bạn mua em này giá nhiêu , 2 năm rồi mà chỉ nói được ít thế, , vả lại gần đến mùa chim sinh sản tha hò mà mua xích , nhồng con . Em thấy nuôi nhồng thú vị hơn vỉ mới 1-2 mùa thôi mà tụi nó nói như điên vậy .

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này đẹp đấy, bạn muốn tiếp cận nó rất đơn giản hàng ngày cho nó ăn bạn kiếm vài loại hạt hoặc quả đưa lại gần chó nó ăn dần nó sẽ quen bạn và không căn nữa chỉ gặm các móng tay và kẽ tay của bạn thôi. năm ngoai minh cũng nuôi 1 chú biết nói rồi nhưng bị cả đàn ong đốt chết mất, tiếc quá.:a19:
Sao chú xích của anh bị cả đàn ong chích vâtỵ, lần đầu tiên em mới nghe chim bị ong đốt mà chết đó!

nguyenthuonghien

Thành viên mới
SVC$
0
con này ít nhất cũng 3 năm rồi chứ không phải 2 năm đâu bạn . cho mình hỏi con này bạn mua bao tiền vậy?

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em nó đẹp đó , mà bạn mua em này giá nhiêu , 2 năm rồi mà chỉ nói được ít thế, , vả lại gần đến mùa chim sinh sản tha hò mà mua xích , nhồng con . Em thấy nuôi nhồng thú vị hơn vỉ mới 1-2 mùa thôi mà tụi nó nói như điên vậy .

giống ăn sâu bọ ỉa hôi lắm,mặc dù giá cả có vẻ tương đương nhau nhưng nuôi két có bộ lông đẹp,thức ăn ko cầu kì,khả năng cầm nắm đồ vật,nói chung là hoàn hảo :D

sothich

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình mới mua được con Xích này của 1người bạn ,nó được 2 năm tuổi rồi.Mình mới bắt về khoãng tuần nay sao mà nó vẫn còn nhát quá,mình bị nó cắn mấy lần đau quá. Các bạn có kinh nghiệm chỉ dùm mình cách tiếp cận Xích với . Thank trước nhé
con này đẹp quá anh ơi bao nhiêu vậy con này đẹp hơn con của anh đại linh luôn còn việt nhát thì anh hỏi anh đại linh có nuôi 1 con trong giống con này lắm ảnh mua 200k nó cằm miếng dưa nó ăn thấy dễ thuorng lắm nhưng loai này dễ dạng mà anh chúc anh có 1 con xích đẹp quá
thân

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ko biết đến bao giờ em vẹt nhà mình mới cầm ăn dc bằng chân nũa :a17::a17::a17::a17::a17::a17:

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con xích này đẹp đó bạn. Chim trống nửa. Bạn tập cho chim bớt cắn bằng cách cho chim ăn đó. Cầm đút thức ăn cho chim rồi lựa cách sờ đầu chim và vuốt ve bây giờ chim mới về nên chưa quen bạn đó. Sau khi quen chim sẽ không cắn bạn nửa đâu. Thân !

doilacatbui1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thôi chí em rồi mấy thàng bán chim rong ở hoanghoatham bán cho em con vẹt xanh lè lè nó bảo là con xích 500 liều ngu ưa' ham rẻ khuân luôn về nhà bây h mới biết ăn quả đắng

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom