Guest viewing is limited

Thaibq2003

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhà tôi có con than bắt đầu căng lửa và hót thì gặp ngay một đổi thủ ở bên ngoài đến đánh nhau loạn xạ, trong lúc đang đánh nhau còn có một em mái bên cạnh con ở ngoài cổ vũ nên chúng nhiệt tình đánh nhau lắm dù con trong con ngoài. Cho nên đến bây giờ thì chả hót gì mà chỉ đứng yên thôi trong khi mục đích của mình là nuôi nghe nó hót. Mọi người làm ơn tư vấn giúp tôi cách giải quyết với. Cám ơn nhiều.

Squallthukhoa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Giúp con than nhà tôi

Vậy là con anh đá thua rồi,chắc nó sợ con kia luôn,o dám hó hé j nữa.Anh trùm nó lại 1 thời gian là nó hót lại ah

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0

Hihihi!
Được biết Hà Thành có Than trong Thành Phố rất nhiều,với những anh em nuôi chim ngoài trời thì không trước thì sau cũng có chuyện như vậy!Thua là chuyện chắc chắc,1 kẻ bị tù,1 tên tự do mà đánh nhau,đã vậy còn có "quyền nhờ người thân trợ giúp",hihihi!
Cách tốt nhất là bẫy cho được con trống kia!Còn không thì nên mang chim "đi trốn" trong nhà thôi!
Thân!

vanhkhuyen1983

Thành viên tích cực
SVC$
0
nếu ở HN bác Call cho em 0974.008.608 em sẽ giúp bác giải quyết chuyện này ....đảm bảo chim nhà bác hót trở lại

Thaibq2003

Thành viên tích cực
SVC$
0

Hihihi!
Được biết Hà Thành có Than trong Thành Phố rất nhiều,với những anh em nuôi chim ngoài trời thì không trước thì sau cũng có chuyện như vậy!Thua là chuyện chắc chắc,1 kẻ bị tù,1 tên tự do mà đánh nhau,đã vậy còn có "quyền nhờ người thân trợ giúp",hihihi!
Cách tốt nhất là bẫy cho được con trống kia! Còn không thì nên mang chim "đi trốn" trong nhà thôi!
Thân!

Đúng đấy, hôm nay mình đã được thấy con than ngoài trời rồi nó chiến đấu rất hung bạo. Đêm mình cẩn thận trùm áo lồng kỹ sáng ra thử mở tí xem sao đã thấy anh ta lao đến bám vào nan lồng để đá con trong lồng mà nó lao đầu vào nan lồng nhà mình đến gần như vỡ cả mặt. Mới đầu mình tưởng chim sổng nhưng chắc không phải vì sổng mà thuộc thì không bị vỡ mặt, còn sổng mà vỡ mặt thì không dám vào đá với con thuộc nhà mình. Cho nên phương án bẫy được hắn là hơn cả. Cám ơn cả nhà.
Ps: Mình bẫy được khá nhiều chim sổng rồi đấy từ sáo đen, họa mi, chòe than, yến hót cho đến ngũ sắc... vì nhà mình có sân thượng và còn cây cối trên đó nữa.

Thaibq2003

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hiện nay con than của mình đã hót trở lại tuy chưa căng lắm. Cách làm của mình như sau:
- Treo lồng bẫy cạnh lồng than khi con ngoài đến đá bám mãi vào nan lồng sẽ bay sang lồng bẫy -> dính chưởng, dẫy dụa một hồi mình đến thả ra
- Hôm sau lại dính bẫy tiếp mình để lâu hơn mới gỡ và từ đó chỉ đứng hót ở xa mà không dám lại gần trong khi con than của mình lại sung lên.
Như vậy có lẽ chỉ cần dọa cho con ngoài sợ là được. Mình vừa được nghe con ngoài hót vừa được nghe con trong lồng hót.

vanhkhuyen1983

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hiện nay con than của mình đã hót trở lại tuy chưa căng lắm. Cách làm của mình như sau:
- Treo lồng bẫy cạnh lồng than khi con ngoài đến đá bám mãi vào nan lồng sẽ bay sang lồng bẫy -> dính chưởng, dẫy dụa một hồi mình đến thả ra
- Hôm sau lại dính bẫy tiếp mình để lâu hơn mới gỡ và từ đó chỉ đứng hót ở xa mà không dám lại gần trong khi con than của mình lại sung lên.
Như vậy có lẽ chỉ cần dọa cho con ngoài sợ là được. Mình vừa được nghe con ngoài hót vừa được nghe con trong lồng hót.

ặc ặc em thì thèm con đấy, bác thì lại bắt rồi thả ra...chán thế. Bác bẫy lại đi không nuôi thì đưa em nuôi ... bác cho em địa chỉ nhé hiiiii:a01::a01::a01:

Thaibq2003

Thành viên tích cực
SVC$
0
ặc ặc em thì thèm con đấy, bác thì lại bắt rồi thả ra...chán thế. Bác bẫy lại đi không nuôi thì đưa em nuôi ... bác cho em địa chỉ nhé hiiiii:a01::a01::a01:

Nhưng mình đã thả ra rồi, hiện nhà mình cũng còn một em bổi nữa nên chưa có nhu cầu. Nay nó sợ rồi, vì mình vẫn treo lồng bẫy bên cạnh và em đó không dám đến nữa chỉ đứng ngoài xa hót thôi. Cũng tạm được vì con than trong lồng cũng có đáp trả nhưng chưa thật quyết liệt.

phithang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hi
Mình cũng gặp trường hợp này.
Chỉ cần bẫy con ở ngoài là con của mình lại căng như thường.

tranquocnam

Thành viên tích cực
SVC$
0
100% là con than của bạn đá không lại con than ở ngoài rồi nên nó thua bây giờ nó sợ gần chết rồi đó, bạn phải trùm chim lại và cho ăn mồi tươi vô khoảng 1 tuần rồi mở ra đó nha bạn, chúc bạn thành công

Ngọc_Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
em có 1 cách : bác mua tịm mua ít keo dính chuột về kím 1 nhánh cây trét đều lên, đem lồng con than của bác treo gần đấy, kím thêm 1 cái lụp, bỏ thật nhìu sâu vào, xung quanh mắc thêm cào cào. Chủ yếu là phải bẫy dính chú chim trời kia.NẾu đã bẫy dính xong, bác có ý định nuôi thì bỏ lồng còn ko thì bác đem chim trời bỏ vào 1 cái tuí áo nhỏ, chỉ chừa phần đầu,đảm bảo cho nó ko bay dc ấy nhá.sau đó bác bỏ thằng ấy vào lồng cho chim bác cắn, chim bác chịu cắn thì nó hết sợ à

thd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sao bác này lại nghỉ ra được cách tàn nhẩn thế nhỉ, chỉ biết lo cho chim mình nuôi thôi. làm như bác thaibd là vặn toàn nhất. thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom